Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเปลี่ยน หรือ จะอัพดี คัรบ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเปลี่ยน หรือ จะอัพดี คัรบ ?

พอดีว่าช่วงนี้ คือช่วงของการเปลี่ยนแปลงน่ะครับ
    คอมตัวเดิมที่เคยใช้อยู่ ก็เริ่มแก่ (ใช้มา 2 ปีแล้ว)
    งานส่วนใหญ่จะเกี่ยวข้องกับ internet ซะเป็นส่วนมาก
    เอาไว้ใช้เล่นเกมบ้าง ดูหนังบ้าง ฟังเพลงบ้าง
    spec ก็ ดังนี้ครับ

Athlon XP 2500+
    ASUS A7N8X-X
    RAM DDR 400 - 770 MB ( 512+256 )
    HDD - 80G ATA 100 x 2
    SPARK 9550 DD2
    CREATIVE SB Live 5.1
    LG DVD-RW

ยังชั่งใจอยู่เหมือนกันว่าจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ดีหรือเปล่า
    หรือว่าจะอัพเกรด ?
    ถ้า อัพเกรดคงได้งบประมาณ 10k ต่อเติมส่วนไหนดี
    ถ้า เครื่องใหม่ งบก็ 30k
    เอาแบบไหนดีครับ

ขอบคุณครับ

ถ้าความเห็นผมนะ ผมว่ารอไปอีกหน่อยดีกว่าครับ . .

Comment

แรม512+512 การ์ดจอดีๆซักตัว พรุ่งปรื๊ดพรุ่งปรื๊ด

Comment

ถ้าใช้งานเท่าที่บอกมา ก็คงไม่จำเป็นถึงขนาดต้องยกเครื่องใหม่หรอกครับ

Comment

ใช้ได้อีก 1 หรือ 2 ปีครับ รองรับการทำงานที่คุณบอกมาได้สบายครับ

Comment

ถ้าผมอัพแบบนี้ล่ะครับ

PSU Enemax 460W 2500
            XFX 7300GT 4000
            Ram DDR400 512MB 2500
            LCD 19" 8000
            รวมหมื่นปลายๆ
            .....

สมควรซื้อใหม่ไหมครับ
            (ขายเครื่องเก่าด้วย)

ปล. ผมเน้นที่จอ lcd ครับ

Comment

ก็ว่ายังไม่ต้องอับน่ะ

Comment

ถ้าแบบนั้นจะแทบไม่ต่างกับของเดิมเลยครับ อย่างที่ พี่กูรูบอดนะดีแล้วครับ ถ้าจะอับจริง
                การ์ดจอ 6800GS กับ แรมครับ จะเห็นผมครับ

Comment

ถ้าแบบนั้นจะแทบไม่ต่างกับของเดิมเลยครับ อย่างที่ พี่กูรูบอดนะดีแล้วครับ ถ้าจะอับจริง
                  การ์ดจอ 6800GS กับ แรมครับ จะเห็นผมครับ

Comment

หากงานที่ใช้ยังคงเดิมก็ควรประหยัดเงินไว้ดีกว่าครับ

Comment

สเป็กประมานเดียวกะผมเลยครับ ต่างกันแค่บอร์ด ของผมยังสนุกกะมันอยู่นะ
                      ไม่ต้องไปตามเทคโนโลยีไรมากมายหรอก แค่ขายแรม 265 ไปซะ แล้วซื้อ 512 มาอีกแผง
                      แค่นี้ก็กระฉุดแล้วครับ ใช้ได้อย่างน้อยอีก 2 ปี

Comment

Up ไปใช้ LCD นี่ผมเห็นด้วยเพราะ
                        1. ดีต่อสุขภาพของผู้ใช้งาน
                        2. ภาพสวยงามดูสบายตา ใช้ดูหนังก็ดี
                        3. ประหยัดไฟ
                        4. ประหยัด พื้นที่ตั้ง
                        และคงต้องเปลี่ยน VGA ไปด้วย ที่คุณเลือกไว้ก็ OK
                        Power Supply ของเก่าอาจใช้ได้
                        RAM ยังพอไหวยกยอดไป Up คราวหน้า เป็น DDR2 พร้อม CPU ดีกว่าครับ

Comment

ขอบคุณมากๆครับ ที่ช่วยเตือนสติ

ไม่งั้นหน้ามึน คลำทางไปเรื่อย

Comment

ขออนุญาต รื้อระทู้นะครับ

ทางญาติผมต้องการซื้อเครื่องต่อน่ะครับ

ผมก็เลยใจอ่อน

ตอนนี้เตรียมๆงบไว้ 30k

ช่วยผมคิดหน่อยครับ ว่าจะจัดสรรค์ให้ลงตัวยังไงดี

Comment

Working...
                            X