Announcement

Collapse
No announcement yet.

SLI ข้ามยี่ห้อ?!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SLI ข้ามยี่ห้อ?!

ตอนนี้ ได้ 8800GTS ตัว 320MBมาครอบครอง

นั่งๆคิดดู การ์ด 8800 นี่มันเป็น Reference card มาหมดเลยนี่? คือการ์ดมาจาก Nvidia แต่แปะสติกเกอร์ยี่ห้อหรือเปลี่ยนซิ้งค์จากโรงงานขาย เช่น spark Winfast Asus XFX พวกนี้?

อยากรู้ว่า ถ้าเอาการ์ดจอที่มีคุณสมบัติเหมือนกัน แต่คนละยี่ห้อ เช่น XFX8800GTS 320MB ตัวเวอร์ชั่นไม่คล็อก ซึ่งเป็น Reference card มาต่อกับ Galaxy 8800GTS 320MB หรือของ Spark หรือ winfast มันจะทำงาน SLI ได้ไหมครับ

หรือว่า โรงงานที่เอามาแปะยี่ห้อ เค้าจะแก้ไบออสการ์ดให้เป็นยี่ห้อของเขาเองทำให้ SLI ไม่ได้ครับ?

ผมว่าได้ครับ Reference card เวอร์ชั่นไม่คล็อก เหมือนกันนี่

Comment

ถ้าเป็นช่วงแรกที่เป็น Reference card ก็ SLI ไม่มีปัญหาครับ แต่ช่วงหลังนี่มีออก
      มาไม่เหมือนกันแล้วนะครับ ผมว่าตัวเดียวก็เทพแล้วนะครับ จะเอาลื่นขนาดไหนเนี่ย
      สงสารคนไม่มีตังบ้างนะคร้าบ เอามาแบ่งซักตัวก็ดี อิอิ

Comment

^
        ^
        เย้ย แค่สงสัยเฉยๆ ผมเองก็ไม่มีตัง
        ใส่อีกตัว สงสัยค่าไฟ+เพาเวอณ์ใหม่

Comment

ได้ครับ

Comment

ถ้าตามคำโม้ของ nvidia ขอแค่ ram core เท่ากันคนละยี่ห้อได้

Comment

Working...
            X