Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถอดพัดลม 478 ตัวนี้ยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถอดพัดลม 478 ตัวนี้ยังไง

ผมได้ pentium4 ตัวเก่าเก็บมา กำลังถอดทำความสะอาด
    ถอดตัว sink กับ พัดลม ออกจากกันไม่ได้ครับ
    มันเน่ามาก อยากเอาไปอาบน้ำ
    จะถอดออกจากกันได้ยังไงครับ

ไอตัวล้อกอะครับ สีเทาๆนั่น ดึงมันกลับมา 180 องศาทั้ง 2 ด้านเลย
    และพยายามงัดๆตรงตัวล้อกมันหน่อยเดวก็ออกครับ แรกๆผมก้ติดปัญหานี้ ไปๆมาๆ ทำได้เลย งัดๆ้เอาคับ

Comment

ถอดพร้อมกันตามรูปนะคับ

Comment

ผมมาขอบคุณช้าไปหน่อย
        นั่งลองดูหลังจากตั้งกระทู้ ซักพักก็ออกได้แล้ว

รูปคุณ rhythm158 เข้าใจง่ายดี

Comment

ปัญหาเดียวกัน ขอบคุณนะ มันยากจริงอ่ะ - -

Comment

มีวิธีแบบนี้ด้วย -*- ผมงัดเองคับ มั่วๆเอา โดนบาดไปหลายแผล แต่ก็ภูมิใจที่สำเร็จ

Comment

Working...
            X