Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ ATI x300/550 ใช้ไดร์เวอร์ตัวไหนอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอ ATI x300/550 ใช้ไดร์เวอร์ตัวไหนอ่ะครับ

ATIx300/550 PCI16x

ใช้ไดร์วเวอร์ตัวไหนดีอ่ะครับ
    ผมลองโหลดจาก www.ati.com ใช้ไดร์เวอร์ทั้ง x300 x550 แล้วมันเป็นภาพขาวดำครับ

มันบอกว่า Driver มันไม่รู้จักอ่ะครับ
    7-6_xp_dd_48640.exe กับตัว
    7-6_xp_dd_ccc_wdm_enu_48640.exe

ภาพเละๆ ขาวดำ ทั้งคู่เลยครับ ตอนนี้ลบ Driver ไปแล้ว

ผมใช้ WinXP นะครับ

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าครับ

OMAGA DRIVER ครับ OC ได้ไกลมาก ผมใช้อยู่ X300SE 64 BIT ด้วย จะบอกให้ อิอิ

www.guru3d.com

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      OMAGA DRIVER ครับ OC ได้ไกลมาก ผมใช้อยู่ X300SE 64 BIT ด้วย จะบอกให้ อิอิ

www.guru3d.com
      แล้วมันใช้กับตัว 32 Bit ธรรมดาได้มั้ยท่าน

ตัว x300/550 นะท่าน<---------ไม่ใช่X300 เฉยๆน่ะ(ผมไม่รู้จริงๆว่าเหมือนกันหรือเปล่า)

ขอ Direct Link หน่อยได้มั้ยท่าน

Comment

64bit คือ แรมผม รุ่นเล็กสุดแล้วครับ ไม่ใช่ OS 64 bit ครับ ใช้ได้แน่นอน ครับ

ส่วนX300/550 คือลงไดร์เวอร์แล้วจะเห็นเหมือนกันครับ เพราะเป็นชิพพื้นฐานเดียวกันครับ

Comment

ใช่ตัวนี้หรือเปล่าท่าน?? ใช่ได้ชัวส์100%????

บังเอิญผมไป Up Driver เพื่อนผมปรากฏว่าภาพเป็นขาวดำและเจ้าตัวก็บอกว่าแผ่นไดร์เวอร์หาย

สรุปผมไม่ต้องชดใช้แล้วใช่มั้ยครับ

Comment

ใช้ได้ลองดู ครับ

Comment

ขอบคุณมากครับครับ คุณวิกร

เฮ้อ~~~ ไม่น่าเลย จากหวังดีกลายเป็นทำร้ายเสียแล้ว

ต่อไปข้าน้อยจะไม่แตะ ATI อีกแล้ว

Comment

อารายกัน ATI ไม่ดีอย่างงั้นเลยเหรอ อิอิ ทุกอย่างมีทางแก้ครับ 8800 ลงไดร์เวอร์บางตัวยังเอ๋อเลย 555

เดียวหาว่าผม เข้าข่าง ATI อีก อิอิ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  อารายกัน ATI ไม่ดีอย่างงั้นเลยเหรอ อิอิ ทุกอย่างมีทางแก้ครับ 8800 ลงไดร์เวอร์บางตัวยังเอ๋อเลย 555

เดียวหาว่าผม เข้าข่าง ATI อีก อิอิ

ต่างคนต่างความคิดนะท่าน

ผมแตะ Nvi มาไม่เคยมีปัญหาเรื่องภาพเลย(ใดๆเลย)
                  ผมแตะ ATI ครั้งแรก งานเข้า ปุ้บเลย

หรือฮวงจุ้ยไม่ตรงกัน

Comment

Working...
                  X