Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าติด hi speedแล้วมันจะเร็วกว่า modem 56k มากไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าติด hi speedแล้วมันจะเร็วกว่า modem 56k มากไหมครับ

ของ tot ครับ (วัดกันที่ความรู้สึก)

หลายเท่าตัว

Comment

นรกอเวจีกับกับสวรรค์ชั้นดาวดึง

Comment

เหมือนกับ mitsubishi lancer evolution(4g63) กับ mitsubishi lancer 1.8 แข่งกันอิ้อิ

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
          นรกอเวจีกับกับสวรรค์ชั้นดาวดึง
          เอ่อ นรกเนี่ยมัน hi speed รึว่า modem ครับ ผมไปอ่าน webboard ของ tot แล้วสยองจัง
          http://www.tot.co.th/tot/board/bb2_v...forum.php?f=10
          ท่านใดมีประสบการณ์แบ่งปันผมบ้างนะครับ

Comment

ผมแถบไม่อยากจะกลับไปเล่น 56 k เลย

Comment

ง่ายๆ

นับวิเลย เปิดOCZ เนี่ยและ เปิดหน้าแรกเลย หน้า Home ที่เป็นหน้าหลักน่ะ เอาแบบไม่มีCookie กับ Temp File ของเว็บด้วย(เข้าครั้งแรก) มีตัว Add-in Flash player แล้ว::
              56k. รอไปเถอะ 2-3 นาทีเลย ทดเสอบกับบัตร์ T-net ต่อได 45.3Kbps.
              256k ไม่ถึง 1นาที เสร็จทั้งหน้าเว็บ
              512k นี่ยิ่งเร็วใหญ่

Comment

ต่อให้แย่ยังไง Hi-Speed ก็คงต้องเร็วกว่า 56k อยู่แล้วครับ
                เว้นแต่ว่าสภาพของสายโทรฯที่บ้านจะเก่า่ อาจทำให้ใช้งานได้ไม่เต็มประสิทธิภาพครับ

Comment

มันมีหลุดเหมือน modem 56k ด้วยหรือครับ

Comment

Originally posted by zman View Post
                    มันมีหลุดเหมือน modem 56k ด้วยหรือครับ
                    ร้อยวันพันปีจะไม่หลุดเป็น ยกเว้นเจอผู้ให้บริการห่วยๆ

หรือ traffic หนาแน่นเกินไป / สัญญานจากสายไม่ดี

Comment

ดีครับเยอะ modem 56k เคยโหลดได้สุดๆ ขีดเต็มกลืน ราวๆ 5 - 7k นี่แหละ เทียบกับ adsl ต่ำสุด 256k ก็ 25-30k แค่นี้ก็ต่างเยอะละครับ ส่วนอื่นที่ว่ากันคง บริการ กับ คุณภาพที่ได้ เช่น เน็ทหลุดบ่อย สาเหตุมีเยอะแยะครับ กับความเร็วที่ได้ ได้มาต่ำกว่าที่ควรจะได้ หรือมีปัญหาอื่นมาคุกคาม เช่น isp มีปัญหาบ่อยๆ ชุมสายมีปัญหา ตัวสายโทรมีปัญหา หลายๆปัจจัยครับ และก็ callcenter แย่ ก็มี แต่รวมๆ ดีกว่า 56k แน่นอน ที่ต้องเสียค่าโทร ค่าชั่วโมง หรือความเร็วที่ได้ มันคุ้มกว่ากันครับ

Comment

เนท TOT 512 เวลา 19.32 ดูดได้ 50-60kb/s บางทีก้อทะลุไป65-70 ก้อมี

Comment

Originally posted by zman View Post
                          ของ tot ครับ (วัดกันที่ความรู้สึก)
                          ถ้าความเร็ว adsl วัดกันได้ที่ความรู้สึกขนาดนี้ ก็นรกชัด ๆ แล้ว

Comment

ถ้าขอใช้ใด้ก็รีบเลยครับ

Comment

แล้วคุณจะลืม 56k ไปเลย

Comment

Working...
                              X