Announcement

Collapse
No announcement yet.

______ไฟ HDD สีแดงLEDติดตลอด_______

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ______ไฟ HDD สีแดงLEDติดตลอด_______

ตอนแรกไม่เป็น แต่ พอมาเปลี่ยน การ์ดจอ gigabyte 7600GT silent ขึ้รสีแดงตลอดเลย แต่ใช้งานได้ปกตินะครับ ลอง ปิดเครื่อง แล้วขยับ สายดู ทั้ง sata power frontpanal ก็ไม่หาย งงอ่ะ

ดันครับ ช่วยหน่อยครับ

Comment

ช่วย ที ครับ หุหุ งงเหมือนกัน

Comment

ลองกด alt+ctrl+del ดูว่ามีโปรแกรมอะไรรันอยู่บ้าน

ตัวไหนที่กิน cpu เยอะ ๆ ตัวนั้นน่าสงสัยที่สุด

Comment

ลองดูแล้ว ไม่มีอะไร รันเลย เต็ม ที่ ก็ 20m เอง ก็เปิดแล้ว ไม่หาย ผมเลย ถอดสาย sata HDDตัวที่2 หายเลย หุหุ แต่ยังไม่เสียบเข้าไปใหม่ งง

Comment

มันน่าจะเป็นที่ card จอ
            ลองทำดูนะครับ
            1.ลองหาไดร์เวอร์เวอร์ชั่นใหม่มา
            2.update driver chip set ดูครับ

Comment

ผมเคยเป็นอาการคล้ายๆ กัน คือไฟสีแดงที่เคสติดตลอด เหมือน HD อ่านตลอด เครื่องเปิดจอไม่ติดบ้างเป็นบางที ถามผู้รู้มาเค้าบอกว่าเกิดจากอาการไฟไม่พอ (พอดีผมเปลี่ยน CPU กับการ์ดจอใหม่) พอผมลองเปลี่ยน Power ให้วัตต์สูงขึ้นอาการที่ว่าก็หายครับ แต่ของคุณต้องดูก่อนนะครับว่ามีโปรแกรมอะไรที่มันทำงานอยู่เบื้องหลังรึเปล่า แต่ถ้ามีอาการเปิดไม่ติดร่วมด้วยนี่เกิดจาก Power แน่นอนครับ

ป.ล. ลองไปหา Power ของเพื่อนที่วัตต์สูงๆ มาลองใช้สิครับว่าอาการจะหายไปรึเปล่า

Comment

เสียบ jumper HD LED กลับขั้วรึเปล่าครับ ลองสลับดูก่อน

Comment

เด๋วจะลอง เอา สายsataมาเสียบ ใหม่ แต่ ตอน ใช้ galxy 7900 ไม่เห็นเป็นอะไรเลยครับ

Comment

ผมเสียบ สายSATA กลับไปแล้ว HDตัวนี้ 320WD SATA2 ครับ ตอนใช้ 7900 ไม่เป็นไรครับ พอใช้ 7600GT เป็นเลย แล้ว มองไม่เห็นไดว์ WD320 ด้วยครับ งงง่ะ

Comment

ลองupdate driver การ์ดจอ gigabyte 7600GT ดูแล้วครับ ไม่หายครับ ทำไงต่อครับ

Comment

ดันครับ

Comment

เสียบสาย HDD LED ที่เมนบอร์ดสลับขั้วรึเปล่าครับ ลองเช็คดูนะครับ

Comment

ลองขยับสายไฟ cd ดูครับ

Comment

ขัยบแล้ว ปกติเลยครับ คงไม่แน่น

Comment

Working...
                              X