Announcement

Collapse
No announcement yet.

E6300 Week26 DFI Dark โอเวอร์คล็อคได้ซักเท่าไหร่ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E6300 Week26 DFI Dark โอเวอร์คล็อคได้ซักเท่าไหร่ดีครับ

Specดังนี้ครับ
    E6300 Week26
    DFI Dark No-S
    G.Skill PK 1GB*2
    ปรับไฟ/คล็อกเท่าไหร่ดีครับ ตอนนี้ใช้อยู่ที่ 7*400vไฟเดิมๆไม่ได้เพิ่ม

ลอง fsb 500 เลยครับ ถ้าไปได้อีกเอาให้สุดเลยครับ

Comment

ค่อยๆ oc ไปนะครับ ยังไม่ต้องเพิ่มไฟใดๆทั้งสิ้น เพราะยังไม่รู้ว่า cpu จะตันรึเปล่า

Comment

อยากใช้งานจริงๆซักเท่าไหร่ก็เท่านั้นแหละครับ มากๆเข้าระวังแต๊บ เหอะๆๆๆ

Comment

เริ่มที่ 500 โหดไปป่าวท่าน ผมว่าเริ่มซัก350 กำลังดี แล้วเพิ่มไปอีกครั้งละ10-20 แต่จริงๆเราก้อคงไม่ได้ให้มันทำงานที่บัสสูงสุดหรอก อยู่ที่ 3GHz (429*7) ผมว่ากำลังดี

Comment

Originally posted by Juntza View Post
            เริ่มที่ 500 โหดไปป่าวท่าน ผมว่าเริ่มซัก350 กำลังดี แล้วเพิ่มไปอีกครั้งละ10-20 แต่จริงๆเราก้อคงไม่ได้ให้มันทำงานที่บัสสูงสุดหรอก อยู่ที่ 3GHz (429*7) ผมว่ากำลังดี
            ถ้า oc ได้ รันโปรแกรมทดสอบต่างๆ ผ่าน ก็ใช้งานจริงได้ครับ ระวังเรื่องความร้อนหน่อยแล้วกัน ผมใช้งานจริง อยู่ 3.8G (475*8) E6600 ครับ

สำหรับ E6300+DFI DARK ผมเคยเล่นมาแล้ว กินไฟแรมเยอะมาก ทางที่ดี เล่นประมาณ 520-530 แรมอาจจะต้องเล่น CL5 ไม่งั้นแรมไม่เทพจริง เล่น CL4 ไม่น่าจะไหวครับ

เรื่อง oc ก็ดันบัสตั้งแต่ 266 ไปเลย เล่นทีละ 10-20 ไปก่อน พอถึงสักประมาณ 450 ก็เล่นเพิ่มทีละ 5-10 แล้วพอถึง 500 ก็เล่นทีละ 5 ส่วนการเพิ่มไฟนั้น ก็เพิ่มตามความต้องการของเครื่องครับ ถ้าเพิ่มบัส แล้วรันโปรแกรม ผ่านหมด ก็ไม่ต้องเพิ่มไฟ แต่ถ้าไม่ไหวก็ลองเพิ่มไฟทีละตัว แล้วคอยจับอาการเอา ไม่นานก็พอเข้าใจครับ
            Last edited by newsgau; 8 Jul 2007, 01:02:09.

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

Comment

Working...
              X