Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ เวลาพิมพ์งานในwordอยู่ดีๆมันก็ขึ้นคำว่าstopped working

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ เวลาพิมพ์งานในwordอยู่ดีๆมันก็ขึ้นคำว่าstopped working

เวลาพิมพ์งานในwordอยู่ดีๆมันก็ขึ้นคำว่าmicrosoft office word has stopped working จากนั้นมันก็จะ restart word ใหม่ หรือบางทีก็จะเป็นกับโปรแกรมอื่น เช่น internet explorerแต่ไม่ได้ restart เครื่องใหม่นะครับ ไม่ทราบว่าจะแก้ไขได้อย่างไรบ้างครับ เพราะลำบากเวลาพิมพ์งานมาก ต้องคอยsave อยู่ตลอดเวลา
    ปล.ตอนนี้ผมใช้ window vista business อยู่ครับ

เอารูปมาให้ดูครับ ใครรู้ช่วยบอกด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆ

Comment

ก็เคยเป็นนะครับ ไม่ทราบว่า ที่ใช้อยู่นี่เขา ลงมาให้พร้อมเครื่องหรือเปล่า ผม Format แล้ว ลง Word 2003 ใหม่เองเลย ตอนนี้ยังไม่เจอนะครับ

Comment

word หมดอายุ

เจ๊งคับ

ลงใหม่

Comment

ขอบคุณมากๆครับ เดี๋ยวจะเอาไปลงใหม่

Comment

Originally posted by econground View Post
            word หมดอายุ

เจ๊งคับ

ลงใหม่
            ไม่น่าจะใช่ word ตามที่บอกนะครับ

อาการเป็นที่วินโดว์มาน ติ๊งต็องมากกว่า

Comment

งั้นควรทำไงดีครับ ควรจะกลับไปใช้ XP แบบเดิม หรือว่าลง vista ใหม่แล้วอาการจะหายไปรึป่าวครับ

Comment

ไม่น่าจะหาย ผมลองมาแล้ว บางทีไปโผล่กับโปรแกรมอื่น วิสต้าแฮ๊งค์บ่อยครับ

Comment

ถ้าวิสต้าก็จะเจอปัญหานี้หลายโปรแกรมเลยครับ XP จะไม่เจอ น่าจะมาจากความไม่เสถียร์ของวิสต้ามากกว่านะครับ อันนี้ตามความคิดของผม ผมเองก็ยังไม่มีวิธีแก้เหมือนกัน

Comment

ใช้คับ vista นี้ผมก็เป็น ทั้ง word 2003(มีปัญหามากเกี่ยวกับการพิมพ์ด้วย) กับ IE7 (ชอบ non stopworking) ลองมาใช้ word 2007 ของ vista ดูคับ

Comment

ผมก็เป็นครับ
                      ทั้งเวิด วินแอม msn ก็เป็นอ่ะ บางที ต้องเปิดใหม่ตลอดเลยเซ็งมากๆ
                      เด่วว่าจะเปลี่ยนไปใช้ xp แระ หาไดร์เวอร์ก่อน

Comment

เปนเหมือนเรปบนเรย

Comment

Working...
                        X