Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่น underground2 ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่น underground2 ไม่ได้

ซื้อเกมส์แท้มาทั้งกล่องนานมากแล้ว ลงไปแล้วเล่นไม่ได้ เพราะฮาร์ดแวร์ต่ำกว่ามาตรฐาน การ์ดจอเก่ามาก ตลาดขายกัน 100-200 มั้ง
    P4 1.5@1.65GHz
    Gigabyte GA-8SR533 AGP4x
    DDR ram 384 MB
    vga AGP TNT2 M 64 32 MB
    ตอนนี้พอจบไตเติ้ล ก็อ่านอะไรไม่ได้เลย เป็นกล่องแสงมั่วไปหมด หลานก็มั่วไม่เป็น เพราะเล่นแต่ Most wanted ที่ร้านเกมส์ ถึงขั้นหลานบ่นจะตัดลุงตัดหลานกันเลย เฮ้อ...
    ควรทำอย่างไรให้พอเล่นได้บ้างด้วยสเปคเครื่องเดิม ไม่ต้องเต็มจอก็เอา แบบกระตุกก็ยังดีครับ
    ชี้แนะด้วยครับ

1.crack ยังอะครับ

2.ถ้า crack แล้วลองปรับ options ภายในเกมดูอะครับ

Comment

ถ้าไม่แคร็กมันเข้าเกมไม่ได้นะมันจะเรียกหา CD อาจจะเป็นที่การ์ดจอก้อได้ครับยังไม่เคยลองเล่น
      NF2กับTNT2เหมือนกันวีธีดีที่สุดเปลืยนการ์ดจอคับหาพวกมือ2ก้อได้ FX5500ก้อพอเล่นได้
      มือ2 1000-1200 ไม่น่าเกินนะแต่อีกวีธีลองหาการ์ดจอมาเปลืยนก่อนชัวสุด

Comment

แผ่นแท้ต้อง crack ด้วยหรือครับ
        ถ้ามี...หาจากตรงไหนครับ จะได้เข้าไปปรับใน option ได้บ้าง

การ์ดจอมือ2 กำลังหาจากห้องข้างๆ เหมือนกันครับ
        ที่ดูๆ อยู่ก็ fx 5500/6200 กับ 9550/9600
        ราคาน่าจะประมาณพันทิปตีราคา+ค่าเสียดายของคนใช้เองขาย และทุนทรัพย์ในกระเป๋า เพราะคงต้องเพิ่ม ram อีกสัก 256 MB สำหรับเครื่องนี้คงพอแล้ว (งบ 1500-2000 )

แต่พ่อค้ามือไวจริงๆ หุ หุ

Comment

แผ่นแท้ไม่ต้อง Crack นี่นา
          ผมว่า Card จอต่ำครับจริงๆแล้วอย่างต่ำน่าจะเป็น GF4 MX นะครับถึงจะเล่นได้อะ

เพราะผมเคยใช้

Comment

Originally posted by viewsakura View Post
            แผ่นแท้ไม่ต้อง Crack นี่นา
            ผมว่า Card จอต่ำครับจริงๆแล้วอย่างต่ำน่าจะเป็น GF4 MX นะครับถึงจะเล่นได้อะ

เพราะผมเคยใช้
            ตัว GF2 ก็เล่นได้เหมือนกัน

Comment

ใช่ครับ อย่างต่ำต้อง Geforce 2
              ผมเคยใช้ TNT2 ลงดูแล้ว ยังไงก็เล่นไม่ได้จริงๆครับ
              แนะนำเปลี่ยนการ์ดจอดีกว่าครับ เดี๋ยวนี้ไม่ถึงพันก็มี

Comment

รบกวนอีกครับ

งั้นช่วยเลือก และเปรียบเทียบ 128 MB/128bit 3 ตัวอย่างนี้ด้วยครับ
                1. fx 5500
                2. 6200
                3. 9550
                หรือ 9600 หรือตัวเลือกอื่นก็ได้ น่าจะพอสู้ราคาไหว -1500 บาท

อยากรู่ว่าต่างกันเรื่องอะไรบ้างครับ ขอบคุณจริงๆ กับทุกคำตอบครับ

Comment

ผมโหวตให้ 9550 อย่างไม่มีเหตุผลครับ

Comment

9550ครับ ผมก็ใช้อยู่

Comment

Working...
                    X