Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้ใช้ seagate sata2 160/7200.10 หน่อยครับว่ามีเสียงไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้ใช้ seagate sata2 160/7200.10 หน่อยครับว่ามีเสียงไหมครับ

เวลามันทำงานอะ
    ผมมี 2 ตัวเวลาอ่านข้อมูลมันมีเสียงครับดังไม่มากนะดังจิกๆ

ใช้กันเยอะรุ่นนี้มาตอบกันหน่อยครับ

Comment

เสียงดังเกือบทุกรุ่นครับ seagate

wd สิเงียบ

Comment

ไม่รู้อะ เสียงพัดลมกลบหมด

Comment

มีเสียงดัง แกรกๆ ตลอดเลยครับ โดยเฉพาะตอนที่มีการโหลด-เขียนข้อมูลครับ ยิ่งตอนโหลดแบบbitนี่ยิ่งชัดครับ ยิ่งใช้IDMยิ่งไปกันใหญ่เลยครับ ผมรู้สึกรำคาญมากเลยครับ แต่ทำไงได้ พี่ผมซื้อมาครับ แล้วยี่ห้อนี้ก็เครมง่ายสุดครับ ที่จังหวัดผมนะครับ เลยต้องทนใช้ครับ

Comment

ม่ายเคยได้ยินเลยอ่ะ หรืออาจเป็นเพราะว่า เสียงพัดลมกลบหมด เพราะเครื่องผม

ดังอย่างกะ คอมเพรสเซอร์แอร์ - -"

Comment

ใช้ ซีเกต SATA1 มา2ปี ละ ดังคลืนๆๆๆ นะ 555+ ( น่ากลัวกว่ามั้ง)
              ดังตั้งแต่ 6 เดือนแรกที่ซื้อมา นะ

Comment

เคยใช้ SATA1 80 GB ของ Seagate เหมือนกัน ดังแกรกๆตลอด ตอนนี้ใช้ WD 160 GB SATA2 เงียบลงผิดหูผิดตาจริงๆ

Comment

ผมว่าไม่ดังแกร๊กๆ สิแปลก ถ้าไม่ดังมีหวังหลับตลอดกาล

Comment

ดังเหมือนกันครับ แต๊ก ๆ แต๊ก ๆ ประมาณนี้ อยากให้มันดัง แกรก ๆ บ้างจังไม่รู้ทำไง

Comment

แรกๆไม่ดัง ตอนนี้เริ่มแระ...จิ๊กๆๆ.....

Comment

ปกติถ้าดังไม่มากนี่เป็นอาการปกติของHDDนะครับ แต่ถ้าดัง แต๊ก แต๊ก เหมือนเสียงนาฬิกาเดินละก็

เตรียมเก็บตังซื้อใหม่ได้เลยครับ

Comment

Working...
                        X