Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ PSU Tsunami 580W ว่าสามารถใช้พอ กับ AM2 ชุดนี้ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ PSU Tsunami 580W ว่าสามารถใช้พอ กับ AM2 ชุดนี้ด้วยครับ

x2 3600+@2.6G
    MB NF-M2-Nview
    XFX 7800GT Extream
    HD 80G 1
    DVD RW 1

ตอนนี้ใช้อยู่แต่ว่า ลองเช็คแรงดัน +12V เหลือ +8V กับ -12V เหลือ -3V ใช้ Everrest2006
    มันเป็นที่ PSU จ่ายไม่พอหรือเปล่า
    หรือแนะ นำ PSU สำหรับขชุดนี้ด้วยครับ

Enermax 460 W 2500 บาท แต่งงๆ ว่าทำไม โดยปรกติ Tsunami 580 W น่าจะพอนะ สงสัยการ์ดจอกินมากไปหน่อย ลองดูตามที่บอกครับ ไม่ไหวก็ Liberty 500W เอาอยู่แน่นอน

Comment

ใช้ได้แล้วครับ เผื่อไว้ลองasus550wดูครับ ใช้ได้ดีครับ ใช้อยู่

Comment

ของผมตามลายเซ๋นต์เอาอยู่ครับ หุๆ

Comment

ผิดแล้ว หากเป็นระดับไฟขนาดนั้นจริง เครื่องท่านดับไปแล้วเปิดไม่ติดหรอก
          ลองไปเช็คใน Bios ดูก่อน

Comment

Originally posted by คิม View Post
            ผิดแล้ว หากเป็นระดับไฟขนาดนั้นจริง เครื่องท่านดับไปแล้วเปิดไม่ติดหรอก
            ลองไปเช็คใน Bios ดูก่อน
            เช็คใน Bios คือเข้าไปดุแรงดันใช่ไหมครับ
            แล้วก็วันนี้จะเอาดิจิตอลโวลท์มิเตอร์ไปวัดที่ PSU ดูเลยว่าได้เท่าไร

Comment

Originally posted by mone1479 View Post
              เช็คใน Bios คือเข้าไปดุแรงดันใช่ไหมครับ
              แล้วก็วันนี้จะเอาดิจิตอลโวลท์มิเตอร์ไปวัดที่ PSU ดูเลยว่าได้เท่าไร

ใช่แล้วครับ ลองดูใน Bios ก่อนนะครับ
              ส่วนจะเอาไป Volt-Meter ไปวัดก็ได้ แต่ทำตอนโหลดน่าจะดีนะครับ ระวังจะลัดวงจรนะครับ แล้วดับตัดเอา

Comment

ตามพี่คิมเลยครับบบบบบ พี่เขาเก่งคับ

Comment

ขอชมคำแนะนำคับ

Comment

รายงานครับ เช็คใน bios แล้ว ได้ 12 V นิดๆ ใช้มิเตอร์วัดก็ได้ 12 V นิดๆ แต่เวลาเข้าโปรแกรมเช่น speed fan หรือ everest 2006 ยังคงได้ 8 v ครับ เมนบอร์ดมีปัญหาหรือเปล่าหรือ bios แสดงค่าผิดครับ ท่าน คิม....

Comment

speed fan มันเพี้ยนครับ ของผม 12v ได้ 9 เอง

Comment

เป็นเหมือนกันครับ..ถ้าดูใน speedfan
                        +5.00=4.78
                        +12.00=11.33
                        -12.00=-16.97
                        +5.00=4.65
                        -5.00=-8.78
                        อย่าไปยึดติดกับมันครับมันเพี้ยน..ดูในไบออส ปกติดีครับ..แล้วนิ่งด้วย
                        อ้อตอนนี้ผมก้อใช้ tsunami 580 w รุ่นcommander เหมือนกันครับ
                        ตามสเป็คของท่านจขกท.แล้วน่าจะพอนะครับ..ของผมยังใช้อุปกรณ์มากกว่าท่านอีก
                        Last edited by rts20d; 8 Jul 2007, 21:51:45.

Comment

Working...
                        X