Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตระกูล FX มันมีอะไรดี ราคาถึงแพงจัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตระกูล FX มันมีอะไรดี ราคาถึงแพงจัง

ตระกูล FX มันมีอะไรดี ราคาถึงแพงจัง อยากรู้อะ บอกหน่อยครับ ...จะซื้อมั้งอะ

L2 มันเยอะมั้งครับ

Comment

ตัวคุณเลือกได้เยอะมากๆ

Comment

F = Fire = Hot

X= Extra

FX = Extra Hot

Comment

มันเป็น CPU ที่คัดมาหน่ะครับ ขายตลาดไฮโซ
          ออกแบบให้มี L2 cache ขนาดใหญ่ อัด Transistor มาเต็มพิกัด

Comment

เอาเป็นว่า แรงมากๆ ละกันครับ

คือ ถ้ามี CPU ชั้นยอดล็อตไหน รุ่นไหนออกมา

FX นี่แหละครับ จะคือตัวที่แรงที่สุดในยุคนั้น

มันก็ประมาณ Extreme Edition ของ Intel แหละครับ

Comment

ผมขายไป 600เอง FX อ่ะ แต่เป็น FX5500 นะ

Comment

มันปรับตัวคูณได้ครับ คือมันไม่ล็อคตัว* แต่ถ้าพวก ahlon บ้านๆ หรือ sempron มันจะล็อคตัว* ครับ แต่เมื่อก่อน มีหลุดๆเหมือนกัน ไม่ล็อคตัว*

Comment

รอ FX ราคาเหลือสักห้าพันแล้วค่อยสอย อิอิ

Comment

ตัวคุณ คือไรอ่ะครับ
                    เป็นตัวคุณที่ผมรู้จัก ที่มันต้อง คุณกับ FSB รึป่าวครับ

ahtlon 3000+ ของผมก็ปรับได้นิ่
                    x9
                    x8.5
                    x8
                    x7.5
                    x7
                    ก็ปรับได้นิ่ครับ

Comment

พวก Ahtlon Sempron มันปรับได้แต่ลงหน่ะครับ ปรับขึ้นไม่ได้
                      แต่ FX series ปรับขึ้นลงได้อิสระเสรี

Comment

อย่างนี้นี่เอง ผมเห็นว่าราคามันเเพงกว่ามากๆเลยครับ ที่เเท้ก็เป็นcpuเทพนี่เอง

Comment

ตัวหมื่นอัพ - หลายหมื่นบาท โหดมาก ไว้เล่นเกมส์ท่าทางจะแรง สำหรับ Extreme Gamer ของแท้

Comment

Originally posted by KNVB View Post
                            ผมขายไป 600เอง FX อ่ะ แต่เป็น FX5500 นะ
                            CPU หรือ VGA เนี้ย 600 เนี้ย คนละงานแล้วมั้งเนี้ย

Comment

CPU หรือ VGA เนี้ย 600 เนี้ย คนละงานแล้วมั้งเนี้ย
                              เขาอุตส่าห์เล่นมุขนี้มาก็ช่วยขำหน่อยสิครับ

Comment

Working...
                              X