Announcement

Collapse
No announcement yet.

@10000 จะเปลี่ยนอะไรดีครับพี่ น้องช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• @10000 จะเปลี่ยนอะไรดีครับพี่ น้องช่วยหน่อยครับ

PD3.0G P35-DS3R Winfast 7600gt Enermax 465P-VE
    Seagate 160 X2 Riad 0 kingston 533 256x4 dvd-Rw write-on x2
    LCD Sony 17"
    พอดีบอรด์เก่ามันเสียครับ GA8N-SLI เลยซื้อp35มาครับเลยคิดว่าจะอัพใหม่มีงบ10000กว่าๆ
    ครับไม่รู้จะเปลี่ยนอะไรดี ของที่ถูกเปลี่ยนโอนให้น้องครับท่านใดมีความคิดเห็นช่วยหน่อยครับเอาไว้Run gameอย่างเ
    ดียวครับ ระหว่าง cpu,vga,ram หรือ....ช่วยหน่อยคับ
    Last edited by sesone; 7 Jul 2007, 16:35:48.

ลุยเกมอย่างเดียว

เอาเป็นเพิ่มแรมสัก 2 G ดีกว่ามั้ย แล้วก็ VGA ประมาณ 256 เม๊ก 256 บิต ราคาครึ่งหมื่นอะไรเทืือกนั้น จบข่าว
    Last edited by pann; 7 Jul 2007, 16:57:46.

Comment

สเปกคล้ายๆของผมเลยแฮะ

มี 10000 นึง แล้วเล่นเกมส์บ่อยไม๊ครับ หรือว่าใช้ทำงานมากกว่า

ถ้าเน้นเล่นเกมส์ ก็เปลี่ยนแรมเป็น 2 Gb ไว้ทำ Dual แล้วเปลี่ยนการ์ดจออีกตัวก็แหล่มแล้ว ของเดิมขายทิ้งไป

ถ้าเอาไว้ทำงาน ก็เพิ่ม HDD อีกซักลูกนึงเอาไว้เก็บข้อมุลสำคัญๆ เผื่อคู่ที่ทำ RAID มันเดี้ยงข้อมูลจะได้ไม่หาย และก็เปลี่ยนแรมเป็น 2 Gb ไว้ทำ Dual ครับ ของเดิมขายทิ้งตามฟอร์ม

ส่วนงบที่เหลือจากนั้น ก็ลองดูครับ ว่าอยากได้อะไรอีกหรือเปล่า

Comment

ผมว่าพี่สมควรเปลี่ยนดดยด่วนเลยครับ

เปลี่ยนเจ้าของครับ เอาเครื่องนี้มาให้ผมใช้เเทน แล้วพี่ไปซื้อเครื่องไหม่ครับ

5555555 อย่าคิดมากนะครับพี่ ผมล้อเล่นครับ

Comment

เหมื่อนท่านอื่นอ่าครับ เพิ่ม ram + การ์ดจอใหม่ก็เเจ๋มแล้วครับ
          แรมก็เล่นพวก vs ก็ได้นะครับแล้วก็เล่นการ์ดจอพวก 8600gt เลยก็ยังอยู่ในงบ แถมเหลือตังด้วยมั้ง

Comment

Working...
          X