Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการของคอม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการของคอม

ใช้ P4 2.4GHz บอร์ด 487 แรม 256*2 DDR HDD 80 GB CD-RW ยาฆ่าหญ้า 4400 128 MB CASE Gview อาการคือ กดปุ่ม power แล้ว พัดลมติดทุกตัว ไฟ hdd ติดแล้วก้อดับ มีเสียง ติ๊ด สั้น 2 ที ไฟที่จอกระพริบ อะไรมันเสียพอจะบอกได้มั้ยค่ะ

ต้องการทราบเมนบอร์ด ของอะไรหรอครับ

Comment

ไม่แน่ใจ ไม่แรมก็พาวเวอร์ลาะงานนี้

Comment

ขยับ แรมและ การ์ดจอครับ

Comment

วิกร ถอดแรม+การ์ดจอมาเช็ดแล้ว ก้อเหมือนเดิม ลองการ์ดจอ on board ก้อเหมือนเดิม สรุปได้ว่า บอร์ด ลาโลก เดี๋ยวไปโพสต่อหมวด intel

Comment

ถูกต้องครับ เมนบอร์ดเน่าแล้ว เปลี่ยนใหม่ได้เลย

Comment

วิเคาะห์ลำบากครับอย่างงี้ มันฟ้องตั้งแต่ Hardware ไม่ครบแล้ว อาจเป็นได้ทั้ง mainbord ram
              VGA PSU CPU มีโอกาสเป็นได้หลายสาเหตุครับลองแก้จาก จุดเล็กไปหาจุดใหญ่ ๆ ครับ

1.clear bios ดูครับ
              2.ต่อมาคงต้องลองเอา อุปกรณ์ของคนอื่นมา เสียบครับ เทสทีละตัวว่าเป็นที่ตัวไหน
              3.อันนี้ง่ายสุดครับให้ร้าน ซ่อมคอมเขาเช็คให้ เพราะอุปกรณ์ทดสอบเขาพร้อมมือครับ

แต่อันดับแรกผมว่าลอง ทำให้เสียง ติ๊ด ๆ หายไปก่อนถ้าคุณทำได้ลองมาดูอาการใหม่ครับ
              ลองขยับ ram vga อะไรประมาณนี้

Comment

ผมว่าคนใช้เอ๋อเหรอนะ........^^

Comment

เปลี่ยนการ์ดจอครับ

เปลี่ยน แรม

เปลี่ยน CPU

เปลี่ยน Mainboard

เปลี่ยน เคส

เปลี่ยน แฟน !!

ซื้อใหม่ หายแน่ครับ

Comment

Working...
                  X