Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ไฟไม่เข้าจอ....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ไฟไม่เข้าจอ....

วันนี้อากาศดี ไปเดินหาจอLCDใหญ่ๆมาดูเล่นครับ เลือกไปเลือกมาก็ตกลงใจที่ASUS MW221U ก็สวยดี ไม่แพงนัก น้องๆคนขายก็พูดจาดี บริการดีมาก (PC OUTLET ชั้น3ครับ) Testเรียบร้อย กลับเข้ามาบ้านเมื่อสักครู่ ถือโอกาสเคลียร์โต๊ะจนสะอาดเรียบร้อยในรอบ 10 ปี เอาASUSมาต่อสาย ติดตั้งเรียบร้อย เปิดเบียร์เย็นๆ 1 กระป๋อง + แผ่นน้องมิยาบิ เตรียมจะดูให้เต็มตา เอื้อมมือไปเปิดสวิทช์ไฟ.............เงียบเลยครับ ไฟไม่เข้าจอ ขยับหลายครั้งก็ไม่สำเร็จ เลยเอาสายไฟของASUSเขาเองมาเปลี่ยน....เงียบอีกแล้วครับ เห็นแต่จอดำปี๋...........เอาจอ HP VS17เดิมมาเปลี่ยนก็ใช้ได้ปกติครับ
    ใครก็ได้ช่วยแนะนำทีสิครับ ผมโง่อะไรตรงใหนหรือเปล่า อยากให้เป็น Human error นะครับ จะได้ไม่ต้องหิ้วไปอีก แล้วไม่รู้ว่าที่ร้านเขาจะทำอย่างไรให้ครับ จะให้ตัวใหม่มาเลย หรือต้องส่งเคลมครับ
    ใครก็ได้ ช่วยทีครับ มันเซ็งจริงๆ........

ลองเอาจอ ASUS MW221U ไปใส่เครื่องอื่นเทสดูยังครับ
    ถ้าไปแล้วเปิดไม่ติด โทรถามทางร้านก่อนก็ได้ครับ เดี๋ยวช่างก็บอกเอง
    เบอร์ 1000 ทิป 02-2549797 กด 0 ขอต่อทางร้านที่เราซื้อมา
    *จะได้ไม่เสียเวลาไป นะ เผื่อทางร้านจะมีวิธีทางแก้ไขให้

Comment

ขอบคุณ คุณTWK.มากครับ
      แต่ผมก็ยังงงๆอยู่ดี เทสที่ร้านตอนสี่โมงเย็นก็ดีๆอยู่ ไหงกลับมาบ้านก็เสียแล้วครับ เมื่อสักครู่ผมก็ลองต่อใหม่ ก่อนเสียบสายก็ยกมือไหว้มันไปทีนึง ก็ยังไม่มีไฟเข้าอยู่ดีครับ
      อยากเรียนถามว่ามีใครเคยเจอปัญหานี้บ้างใหมครับ แล้วมันเป็นที่สาเหตุอะไร อุตส่าห์ไม่เอาSAMSUNGรุ่นยอดฮิตแล้ว กะจะเท่กว่าชาวบ้านเขาซะหน่อย อะไรมันจะเสียง่ายปานนั้น

Comment

Working...
      X