Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมมีปัญหา User กับ pass ของ 3bb 192.168.1.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมมีปัญหา User กับ pass ของ 3bb 192.168.1.1

คือว่า ในคู่มือ แจ้งว่า รหัสสำหรับคอนฟิค192.168.1.1 คือ
    user : admin
    pass : 3bb

แต่ผมใส่แล้ว มันไม่ได้

โทรไปถามช่าง ช่างบอกว่า รหัสมันมี 2 ตัว
    1 3bb
    2 ttt หรือไม่ก็ TTT

ซึ่งผมลองทั้ง 2 รหัสแล้ว ก็เข้าไม่ได้
    โทรไปถามช่าง เขาก็บอกว่าผมไม่รู้เหมือนกัน โทรไปถามที่ศูนย์ เขาก็บอกว่าไม่ทราบ ต้องถามช่าง
    ลองโทรไป cc ก็ไม่มีคนรับสาย

ไม่ทราบว่าใครพอจะรู้ user กับ pass บ้างครับ หรือมีใครจะแนะนำว่าผมควรจะทำอย่างไรต่อไปดี

ผมใช้ router แบบ wireless ซึ่งไม่สามารถใช้งานได้เลย เนื่องจากยังไม่ได้เข้าไป set Enable

รบกวนผู้รู้ทั้งหลาย ช่วยให้คำแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

ลองรีเซตดูยังครับ

Comment

รีเซท แบบไหนครับ ถอดปลั๊ก เสียบใหม่รึป่าว

Comment

ลอง ใส่พาส เป็น
        :admin
        ดูได้ป่าว
        กะลังทำเหมือนกันเลย
        เพิ่งไปถอย เร้าเต้อมาใหม่

Comment

Originally posted by cacarottt View Post
          ลอง ใส่พาส เป็น
          ดูได้ป่าว
          กะลังทำเหมือนกันเลย
          เพิ่งไปถอย เร้าเต้อมาใหม่
          ลองแล้ว ไม่ได้หน่ะครับ

Comment

Originally posted by notimest View Post
            ลองแล้ว ไม่ได้หน่ะครับ

รีเช็ต เราท์เตอร์ ใหม่อะครับ

วิธี รีเช็ต ดูที่ด้านหลัง เราท์เตอร์ จะมี รูเล็กๆ ไห้เอาอารายก็ได้เสียบค้างไว้ สัก1นาที หรือสังเกตไฟจะกระ5ดวก แล้วปล่อย แนะนำ ใช้ปากกา ผมใช้งั้น แล้ว admin ใหม่ ระหัส 3bb หรือ TTT ตัวใหม่
            2ตัวนี้และ ตามรุ้นเราท์เตอร์ ไปเช็ต ที่ interfa ใส่ระหัสที่ ให้มาครั้งแรก

เท่านี้เป็นอันจบ

Comment

Originally posted by solo1150 View Post

วิธี รีเช็ต ดูที่ด้านหลัง เราท์เตอร์ จะมี รูเล็กๆ ไห้เอาอารายก็ได้เสียบค้างไว้ สัก1นาที หรือสังเกตไฟจะกระ5ดวก แล้วปล่อย แนะนำ ใช้ปากกา ผมใช้งั้น แล้ว admin ใหม่ ระหัส 3bb หรือ TTT ตัวใหม่
              2ตัวนี้และ ตามรุ้นเราท์เตอร์ ไปเช็ต ที่ interfa ใส่ระหัสที่ ให้มาครั้งแรก

ขอบคุนมากครับ จะลองทำตามครับ

Comment

Originally posted by solo1150 View Post

ขอบคุนมากครับ ทำได้แล้วครับ

Comment

Working...
                X