Announcement

Collapse
No announcement yet.

เหตุผลที่ทุกคนเลือกใช้ AMD เพราะอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เหตุผลที่ทุกคนเลือกใช้ AMD เพราะอะไรครับ

คืออยากทราบความคิดเห็นของแต่ละคนครับ ส่วนตัวผมก็ใช้ AMD ครับ
    เหตุผลส่วนตัวที่เลือกใช้ง่ายๆเลยครับ ...ของดีราคาถูกครับคุ้มค่ากับการใช้งาน
    ยังไงก็แสดงความคิดเห็นกันหน่อยนะครับ

เอเอ็มดีน่ะก็ดีครับแต่ตัวเลือกบอร์ดไม่เยอะเท่าอินเทล(หมายถึงที่มีขายบ้านเรา)

Comment

ทำไมผมถึงใช้ AMD

สมัยที่ Intel P4 น่ะเป็น สุดยอด CPU น่ะ ซึ่ง P4 นี่แหละครับ คือ CPU ในฝันของผมเลยที่ผมอยากได้

ผมก็ตั้งหน้าตั้งตาเก็บเงินครับ (บวกกับพ่อให้มานิดหน่อย)

พอวันที่จะไปซื้อคอมจริงๆ ตอนแรกน่ะผมก็กะว่าจะเล่น P4 2.4 GHz อยู่แล้วล่ะครับ แต่พอเข้าไปในร้านผมเห็น CPU อยู่รุ่นนึง ชื่อ AMD Athlon XP มีตั้งแต่รุ่น 2200 ถึง 2800

ผมดูเลขรุ่น (ค่า PR) แล้วผมว่าสเปกมันก็ดูสูงดีนะ แต่ความถี่มันน้อยว่ะ ผมก็ดูไปดูมา ลังเลสักครู่ใหญ่ คิดว่า เล่น P4 2.4 GHz มันก็แพงไปนะ ตัวคุ้มมันต้องเป็น 1.8 GHz
      แต่พอจะเอาเข้าจริงๆ หัวใจมันบอกผมว่า ใครๆ ก็ใช้แต่ Pentium ไปไหน ไปไหน ก็จะเจอแต่ Pentium ผมอยากแนวไม่อยากเหมือนใคร ผมก็เลยเลือกที่จะเล่น AMD Athlon XP 2200+ ครับ(ลอง 1.8 GHz ของ AMD ดูดิ๊ ว่าแจ่มมั๊ย) เพราะถูกดี แล้วเอาเงินที่เซฟไว้ได้ไปอัด RAM เป็น 512 MB เลยครับ การ์ดจอ GF FX5200 128 MB

พอเอามาเล่นจริงๆ ผมว่า คุณภาพของ AMD มันก็ใช้แทนกันได้เลยนะครับ

ผมก็เลยติดใจ AMD มาตั้งแต่ตอนนั้นแหละครับ

ปัจจุบันผมก็ใช้ AMD Athlon X2 3600+ ครับ ของแรงดี ราคาถูกครับ
      Last edited by XP_armor; 8 Jul 2007, 08:23:51.

Comment

ข้างบนสโลแกนดีจัง อิอิอิ

ซื้อใช้เป็นแต่ AMD ใจมันรักอ่ะ

Comment

ไม่ชอบเหมือนชาวบ้านมั้งครับ เมื่อก่อนหรือปัจจุบันก็ตาม เวลาจะไปซื้อคอมหรือถามใคร เค้าก็บอก intel ไว้ก่อน พอดีเป็นพวกไม่ตามกระแส ก็เลยสอย AMD มาครอง ใช้เรื่อยๆ ตอนนี้ใช้ X2 4600+ สอยมันตั้งแต่ที่มันเข้าพันทิพย์วันแรก ๆ เลย ใช้แล้วไม่มีปัญหา

Comment

คุ้มดีอ่าคับ
            ขนาดซื้อแค่นี้ ผมว่ามันยังเกินความจำเป็นของผมเลย
            ตอนแรกกะจะเอามาเล่นเกมหนักๆ ไปๆมาๆ กลายเป็นว่า
            เอามาดูหนัง ฟังเพลง เล่นเน็ต
            เครื่องหน้าผมจะเอาที่เงิน การ์ดจอ มาอัดกับระบบเสียง
            เพราะผมรู้สิ่งที่ต้องการแล้ว อิอิ

Comment

คุ้มค่าต่อการใช้งานดีคับ
              .
              .
              ถ้าเทียบเป็น MHz เอเอ็มดีกินขาดคับผม
              Last edited by nattt; 8 Jul 2007, 10:23:38.

Comment

^
                ^
                ^
                ตามนี้เลยคับตามคุณ natt คับที่ราคาเท่ากันเอเอ็มกินขาด บวกราคาถูกแล้วเอาส่วนต่างไปเล่นการ์ดจอกับแรมได้อีกเยอะ

Comment

ประสิทธิภาพ / ราคา ที่ AMD ให้ได้ แต่ Intel ให้ไม่ได้คับ ^^

Comment

อืม....สงสัยจะหลงไหล AMD อีกคนแล้วล่ะมั้งครับ เพราะว่ามันถูกดี เลยทำให้อัดกับ VGA ได้

Comment

คุ้มค้ากับราคาดีครับ

Comment

คุ้มค่าทุกเม็ดเงินครับ

Comment

คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปและใช้ประโยชน์กับประสิทธิภาพการทำงานของเครื่องได้อย่างเต็มร้อย

Comment

เพื่อนมันใช้เปิดตลอด หลายๆปี ไม่ปิดเลย รู้สึกว่า AMD จะเย็นและไม่งอแง เลยเอามั่ง ^^''

Comment

คิดผิดครับ O_o และยังคิดผิดมาตลอด ซื้อเครื่องใหม่ก็คงคิดผิดอีก อิอิ

Comment

Working...
                              X