Announcement

Collapse
No announcement yet.

hi speed 256/128k ของ tt&t ความเร็วตกต่ำลงทุกวัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• hi speed 256/128k ของ tt&t ความเร็วตกต่ำลงทุกวัน

net hi speed 256/128k ของ tt&t ความเร็วตกต่ำลงทุกวันเลย อาทิตย์แรกที่ไปติดมันโหลดได้ 26-27kb แต่ทุกวันนี้มันได้แค่ 19-20kb เองโทรไปแจ้งเขาบอกว่ากำลังแก้ไขอยู่ อย่างนี้มันแย่นะครับเนี่ย ช่วงนี้ยังอยู่ใน
    โปร อยู่รอหมด โปร ก่อนครับจะไปแจ้งที่ตัวแทนจำหน่ายเลย แถวบ้านก็ใช้อย่างอื่นไม่ได้ด้วยจิครับ

ปล. มาบอกเฉยๆครับเพื่อใครเป็นแบบผม

แนะนำให้ ลองสแกนพวก สปายแวร์ดูก่อนนะ ใช้โปรแกรมไรก้อได้ซัก 2 ตัว แล้วลองเทสใหม่ว่ามันจะกลับไปได้เท่าเดิมหรือป่าว

Comment

ผมว่าเป็นที่ชุมสายบ้านผมนะ เพราะ วันอาทิตย์ ตอนนี้ เป็นปกติแล้วครับ แต่วันอื่น ดิ

Comment

ของผม 512/256 ปกติทุกอย่าง ออก inter ก็เร็วเท่า Local แล้ว (ช่วงประมาณ2ปีที่แล้ว โอ้โห ออกนอกที่ อ้วก! อย่างอืดครับ)

ลองดูในเราเตอร์ มันต่อได้ 256/128 ป่าว
        ถ้าไม่ได้ ลองถอดไว้แปปนึงแล้วต่อใหม่

แต่ถ้าต่อได้ 256/128 ปกติ ก็แสดงว่า traffic แน่นหรือ ที่ maxnet อืดเอง

Comment

ผมก็เป็นท่านกะว่าหมดโปรเดือนหน้าจะไป512/256เหมือนกัน เล่นเกมแลคสุดๆ

Comment

ช่วงนี้เค้าปรับระบบอยู่ครับ เพิ่มความเร็วให้ลูกค้าที่ใช้มาเกิน12เดือน อาจจะมีปัญหาบ้าง ตอนนี้ผมใช้โปร 1024/512 ได้เพิ่มป็น 2024/896 บิทกระจาย (บิทนอก) วันแรกๆก็ช้านิดหน่อย ตอนนี้ปรกติแล้ว ใช้มา2ปีแล้ว ปัญหาน้อยกว่า TOT มากกกกกกกก

Comment

TOT เน็ตร้องไห้อิอิ

Comment

Working...
              X