Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีไหนที่ทำให้สัญญาณแรงขึ้นได้มั่งคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธีไหนที่ทำให้สัญญาณแรงขึ้นได้มั่งคับ

คือ ผมใช้โน๊ตบุคอ่ะคับแล้วหออยู่ใกล้ มหาลัยมาก ไวเลสมันมาถึง แต่มันสัญญาณอ่อนกระจิดเดียวเองต่อที่ 1 Mbps บางทีก็หลุด มีวิธีไหนที่ทำให้สัญญาณแรงขึ้นได้มั่งคับ

1 Mbps นี่มันคือ ไวเลทของโน้ตบุคสามารถรับข้อมูลได้สูงสุดที่ 1 Mbps มั๊งครับ เพราะถ้ารับจริงๆ 1 Mbps นี่แรงแล้วนะ

วิธีให้แรงๆก็คือ ไปเล่นในมหาลัยครับ แหะๆ
    มันก็คล้ายๆกลับมือถืออ่ะครับ อยู่ไกลๆเสาส่งมันก็ไม่ค่อยมีสัญญาณ ทำอะไรไม่ได้ครับ

Comment

ใช้ AP แล้วโมไวเรสกระชอน แบบที่ OCZ ทำเอาไว้ ลองหาดู

แต่จะได้ผลยังไงก็ไม่รู้นะ เหอๆ

Comment

Working...
      X