Announcement

Collapse
No announcement yet.

คลอดแล้ว E6750

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by itoe102 View Post
    สนน ราคาหล่ะ ครับ ?
    ราคาน่าจะราวๆ นี้ครับ ก็ถูดีนะผมว่า ราคาคุ้มกับความแรงมากๆ

6750 = 7,xxx.-
    6550 = 6,xxx.-

ผมดูอาการแล้วกับ E6550 ตัวที่ลองอยู่ มันวิ่งได้แถวๆ FSB 500 Stable แต่ที่ 505-507
    บางครั้งไม่ Boot ดื้อๆ เลย ต้อง Clear CMS (DFI Dark)
    และยังเจอปัญหากับแรม 533 และ 667 กับ CPU FSB 333 ตัวนี้คือ
    เวลา Clear CMS แล้วบูทมามันจะทดแรมเองที่ 835 ครับ เป็นเหตุให้แรม 533 และ 667
    ไม่สามารถบูทได้ครับ ต้องหาแรม DDR800 มาล่อครับ แล้ว Save 1:1 ออกมาก่อน
    บอร์ดรุ่นอื่นไม่น่าจะมีปัญหามั้งครับ อาจจะต้องรอ Bios ใหม่ๆ

ผมไม่แน่ใจว่า bios หรือ CPU ไม่ไปแล้ว เพราะว่า E6600 ของผมยัง บูท 510-527 ได้เลยครับ
    แต่ 6550 ไม่บูท และดับไปเลย อยากให้มี Starp 333 จัง งิงิ

Comment

Originally posted by Audigy View Post
      ราคาน่าจะราวๆ นี้ครับ ก็ถูดีนะผมว่า ราคาคุ้มกับความแรงมากๆ

6750 = 7,xxx.-
      6550 = 6,xxx.-

ถ้าราคานี้ถึงตอนนั้น ฝั่ง AMD x2 6000+ คง 6,xxx.-

Comment

แรงมากปายแล้ว

Comment

0.o แรงจัดเลย

หาซื้อได้ที่ไหนครับ ??

Comment

TK ลงราคาใว้หน้าเวป E6750 8,500 บาท งุงิๆ ตัวคูน 8 หรอคับ

Comment

โครตโหดร้าย

Comment

ถูก แรง เย็น

Comment

ลดตัวคูณE6750 โชว์บัสให้ชมหน่อยดิครับท่านaudigy

ได้ข่าวจากเวบนอกมาว่าซีรีย์นี้มีดีที่บัสใกล้600ทุกตัวไม่รู้ว่าจะจริงหรือเปล่าอ่ะครับ

Comment

Originally posted by Venom-Crusher View Post
                    ลดตัวคูณE6750 โชว์บัสให้ชมหน่อยดิครับท่านaudigy

ได้ข่าวจากเวบนอกมาว่าซีรีย์นี้มีดีที่บัสใกล้600ทุกตัวไม่รู้ว่าจะจริงหรือเปล่าอ่ะครับ

ดิวลองลดตัวคูณดูแล้ว 500 ยังเอ๋อๆ เลยครับ มากกว่านี้ 5 Mhz ยิ่งหนักกว่าเดิมครับ บูทไม่ค่อยติด
                    แต่เล่น E6550 ตัวคูณ 7 วิ่งสบายๆ ครับ แต่ มากกว่านี้ ก็จอดสนิทเหมือนกัน ยังงงๆ อยู่เหมือนกัน น่าจะได้มากว่านี้นะ .........

เล่นกับบอร์ดตัวอื่นอาจจะขึ้นได้มั้งงับ เดี๋ยวรอท่านอื่นๆ อัดโชว์ดีกว่าครับ

Comment

แรงครับ

Comment

ใช้ได้

Comment

แรงๆๆ

Comment

Originally posted by Audigy View Post
                            ดิวลองลดตัวคูณดูแล้ว 500 ยังเอ๋อๆ เลยครับ มากกว่านี้ 5 Mhz ยิ่งหนักกว่าเดิมครับ บูทไม่ค่อยติด
                            แต่เล่น E6550 ตัวคูณ 7 วิ่งสบายๆ ครับ แต่ มากกว่านี้ ก็จอดสนิทเหมือนกัน ยังงงๆ อยู่เหมือนกัน น่าจะได้มากว่านี้นะ .........

เล่นกับบอร์ดตัวอื่นอาจจะขึ้นได้มั้งงับ เดี๋ยวรอท่านอื่นๆ อัดโชว์ดีกว่าครับ

อืมครับ ตัวคูณมีแค่7-8ด้วยดิครับ ถ้าติดFSB Wallนี่หล่ะก็เน่าเลยทีนี้

สงสัยท่านต้องหาบอร์ดP35มาเล่นแล้วล่ะมั้งครับเนี่ย

Comment

เก็บเงินซื้อ E6550 ดีกว่า อิอิ

Comment

แรงมากๆ

Comment

Working...
                                X