Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามอะไรซักหน่อยนะครับว่าทำไมได้เเค่บัส 300.....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามอะไรซักหน่อยนะครับว่าทำไมได้เเค่บัส 300.....

ผมสงสัยมากๆกับ abit kn9 sli กับ 3600+ บัส มันไปได้เเค่ 300 เเล้วก้จะเปิดไม่ติด ต้องเคลียร์ cmos ตลอด ผมลองทุกทางเเล้วไม่ว่าจะ ลดตัวคูณ ทดเเรมที่ 400 พอดันบัสไป 300 เปิดไม่ติดทุกที ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ ช่วยอธิบายทีครับ ขอบคุณมาก
    Last edited by MoTioNxZ; 8 Jul 2007, 18:01:14.

มันตันแล้วครับ 300 นี่สุดเหยียดแล้วครับ ยกเว้นได้ของเทพมาจริงๆอ่ะนะ

Comment

ของผม 939 3000+ ใช้งานจิงที่ bus300 นิ่ง เคยอัดสุด 310 เข้าไปได้ พอ 312 ต้อง clear cmos เลย บูตไม่ขึ้นงับ

Comment

Originally posted by dogdog View Post
        มันตันแล้วครับ 300 นี่สุดเหยียดแล้วครับ ยกเว้นได้ของเทพมาจริงๆอ่ะนะ
        ที่ว่าตันนี่อะไรตันครับ บอร์ด หรือครับ kn9 sli ตันเเค่bus 300 หรอครับ เห็นบอร์ดอื่นลดตัวคูณเหลือ6 ดันบัสได้ 300+ เเม้เเต่ alive ก้ได้ 300+ เเต่ทำไมบอร์ดผมได้ไม่ถึง 300ทั้งๆที่ลดตัวคูณเท่า 6กัน

Comment

Originally posted by kingmax View Post
          ของผม 939 3000+ ใช้งานจิงที่ bus300 นิ่ง เคยอัดสุด 310 เข้าไปได้ พอ 312 ต้อง clear cmos เลย บูตไม่ขึ้นงับ
          ทดแรม 266 สิรับรองอัด 2.8 นิ่ง ๆ เลย
          ปล.บอร์ดห่วยลากแรมไม่ไปเลย เลยทดแรมหนัก ๆ ซะงั้นเลย 555

Comment

ถามอีกอย่างครับ คนใช้ abit kn9 sli บอร์ดนี้ดันบัส cpu ได้สูงสุดเท่าไหร่ครับ

Comment

เอ่อ ไม่ทราบเหมือนกันครับว่าอะไรตัน ลองทดแรมลงมาซัก2สเต็บ แล้วลดตัวคูณลงอีกซักหน่อย ถ้ายังไปต่อได้ ก็แสดงว่า CPU ตันอ่ะคับ เทสไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็ clear 555

Comment

Originally posted by dogdog View Post
                เอ่อ ไม่ทราบเหมือนกันครับว่าอะไรตัน ลองทดแรมลงมาซัก2สเต็บ แล้วลดตัวคูณลงอีกซักหน่อย ถ้ายังไปต่อได้ ก็แสดงว่า CPU ตันอ่ะคับ เทสไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็ clear 555

ผมลองเเล้วลดตัวคูณเหลือ 4 ไปได้บัส cpu เเค่ 340 เองครับเเล้วก็บูทไม่ติดเหมือนเดิม ไม่ทราบว่าบอร์ดรุ่นนี้บัส cpu ไปได้ถึงเท่าไหร่ใครเคยใช้หรือใช้อยู่ช่วยตอบทีครับ ขอถามอีกเรื่องนึงเเล้วผมถอดถ่านไบออสออกบ่อยๆ มันจะเป็นไรป่าวครับ ถอดมาสิบกว่ารอบเเล้ว

Comment

ถอดถ่านบ่อยๆไม่เป็นไรหรอกครับ ระวังอย่าให้ขั้วมันหลวม+หักก็พอ ถ้าถึงขั้นไบออสมันเอ๋อก็แค่แฟรชลงไปใหม่เท่านั้นเอง

บัส CPU 340 ผมว่าไปไกลมากๆแล้วนะ อืม ต้องรอคนที่ใช้อยู่มาตอบล่ะ ผมยังใช้ 939 อยุ่เลย ^ ^

Comment

340 โหดเกินไปแล้วครับ นับถือๆ กล้ามั่กๆ

Comment

ผมใช้บอร์ดรุ่นนี้อยู่ครับ 325 ก็ยังไปได้นะครับ

325*9 แต่ต้องเพิ่มไฟ CPU 1.425 ครับ ถึงจะเสถียร (แต่รัน Orthos ก็ 70+ ครับ T_T)

เดิมๆ ผมใช้งานที่ 316*9 = 2845Mhz ครับ ไฟ 1.325

เมื่อช้าลองลดตัวคูณเหลือ 8 แล้วยัด 350 ต้องเคลียร์ Cmos เลยครับ อิอิ บูทไม่ติด

Comment

HTT เท่าไหร่ครับ บางทีมันอาจตันที่ตัวนี้ก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by Nuno View Post
                          340 โหดเกินไปแล้วครับ นับถือๆ กล้ามั่กๆ
                          ถ้า 340 เรียกว่าโหดแล้ว 350 ใช้งานจริง 24/7 เรียกว่าอะไรละครับ

3000+@2.8G 350*8 on DFI NF570SLI M2/G

ปล. 400*6 ก็ orthos ผ่านมาแล้วนะครับบอร์ดตัวนี้อ่ะ

Comment

Working...
                          X