Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอา UPS ตัวไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอา UPS ตัวไหนดี

1. NEO 650 VA
    2. EMERSON 600 VA
    3. APC 500 VA (BE500R-AS)
    4. CHEETAH 750 VA
    ราคาไม่แพง ทนทาน สำหรับคอม 1 ชุดงานกราฟฟิก

syndome ครับใช้อยู่ ประกัน 2ปี เคยเคลมแล้วมารับถึงบ้าน ซ่อมเสร็จก็มาส่ง ประกันแบบนี้ถูกใจ

Comment

ขุดอีกหน่อย syndome ที่ผมใช้อยู่นี่ของไทยนะครับ ผมใช้ เครื่องเล็กประมาณ 500VA แล้วเคยไฟฟ้าช็อต บอร์ดไหม้ โทรไปก็ยังอุตสาหมารับ เครื่องเล็กแท้ๆ ซ่อมประมาณ 3-4 วันก็มาส่ง ไม่เสียตังซักกะบาท ประกันประทับใจ ตอนนี้เกิน 2ปีละ แบตเสื่อม ก็ยังใช้อยู่ โดยเปลี่ยนเอาแบตมอเตอร์ไซด์มาใช้แบบเติมน้ำกลั่น เอาใส่ไปในเครื่องไม่ได้นะครับ ใช้เจาะรูต่อสาย มายังแบตเตอรี่ของนอก ใช้ได้ดี แต่เคลื่อนย้ายลำบากหน่อย

Comment

Originally posted by russ View Post
        1. NEO 650 VA
        2. EMERSON 600 VA
        3. APC 500 VA (BE500R-AS)
        4. CHEETAH 750 VA
        ราคาไม่แพง ทนทาน สำหรับคอม 1 ชุดงานกราฟฟิก
        ตัวใหน 400 วัตมั้งครับนี้
        ดูแล้ว APC ชื่อชั้นดีที่สุด

Comment

apc ดิ หรูดี แต่ถ้าใช้จอ lcd ไม่ต้องเอา va เยอะ ๆ ก้ได้
          ผมใช้ ups noname(700va) ตอนใช้จอ crt มันสำรองไฟไม่ค่อยไหว บางทีไฟดับเครื่องก้ดับไปด้วย
          แต่พอเปลี่ยนมาใช้จอ lcd มันก้ทำงานได้ปกติ ไฟดับก้เอาอยู่

Comment

ไม่รู้อะเห็นมีขายที่ร้าน jib

Comment

เพิ่งซื้อมาวันนี้เองครับ Syndome Premium 1980 บาท 400 Watt.
              นี่ก็เพิ่งต่อเข้าเครื่องได้ไม่นานครับ

Comment

APCคับ 1เสียง

Comment

Working...
                X