Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครียดลงVistaคอมกับเป็นใบ้ถาวรสะงั้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครียดลงVistaคอมกับเป็นใบ้ถาวรสะงั้น

สวัสดีครับๆพี่น้อง วันนี้มีเรื่องเครียดมากครับดันไปซื้อวิสต้ามาด้วยความอยากรู้อยากเห็นแต่ผลคือซาวออนบอดของผม
    มันไม่ซัพพอร์ตวิสต้าครับของผมใช้รุ่น8VT880P Combo Rev2.0ไปหาในเวปกิ๊กกาไบท์ก้อไม่มี พี่ๆน้องๆคัยมีเทคนิคหรือมีวิธีดีๆช่วยๆกระผมหน่อยครับ ขอบคุณมากๆๆครับ เครียดครับ

ลอง ให้มันหาอุปกรณ์เองดูครับ update driver โดนคลิกขวาที่ devicemanager อะ
    คลิกขวาที่ my computer เลือก propoties ด้านซ้ายเลือก devicemanagerแล้วมันจะขึ้น list ของ hardware เรา ให้เราหาอุปกรณ์ที่เป็น sound card ของเรา เลือกคลิกขวาเลือก update driver แต่ต้องต่อเน็ตก่อน ถ้าหาไม่เจอแสดงว่ามันก็ไม่มีจริงๆ
    Last edited by darkstellar; 8 Jul 2007, 22:44:50.

Comment

ลองดูครับ

ผมมีที่โหลด เดี๋ยวหาให้ครับ มีทั้ง Vista 32 และ 64 เลยครับ ต้องไปค้นหาในของเก่าดูก่อนเดี๋ยวเจอจะเอามาให้
      Last edited by Drunk; 8 Jul 2007, 22:56:19.

Comment

Update Windows คะอะไรที่ไม่มี Driver วิสต้ามีให้โหลด

Comment

ขอบคุณมากๆๆครับเด่วจะลองดูก่อนนะครับ คุณDrunkถ้ามีDriverตัวนี้จริงๆส่งLinksให้ทีนะึครับขอบคุณมากๆๆนะครับ

Comment

ดูจากเว็บให้แล้วก็ไม่มี
            http://th.giga-byte.com/Support/Moth...ProductID=1937
            เราว่าเมนบอร์ดตัวนี้ไม่รองรับ Vista นะ ลง XP ดีกว่าไหม

Comment

อ่ะผมหาให้ จิงๆแล้วDriverตัวนี้พึ่งออกเมื่อไม่กี่วันนี้เอง
              ftp://209.216.61.149/pc/audio/6243_Vista_APO.zip
              Last edited by Wizardmans; 9 Jul 2007, 00:14:57.

Comment

ขอบคุณสำหรับคุณ Wizardmans มากๆเลยนะครับผมต้องขอไปลองก่อนล่ะว่าแต่ไดร์เวอร์ตัวนี้จะซัพพอร์ต 8VT880P รึป่าวครับ

Comment

ได้ผลแล้วบอกด้วยนะ
                  ของผมก็เหมือนกัน แต่คนละที่ แต่คิดว่าน่าจะเป็นไฟล์เดียวกัน

ftp://202.65.194.212/pc/audio/6243_Vista_APO.zip

ของผมมันเป็น 64 บิท รู้สึกว่าจะใช้ตัวเดียวกับข้างบนอ่ะครับ
                  แล้วผมเห็นเป็น 32 บิท และ 64 บิท มันอยู่ใน Forum ไหนสักที่ ภาษาอังกฤษ ยังหา forum ของเก่าไม่เจอไม่รู้เวลาตั้งแต่เมื่อไร

Comment

อันนี้ครับผมจะวางลิ้งค์ให้เลยครับ
                    คิดว่าของท่านเป็นอันนี้นะครับ

Hi Def สำหรับ Vista32/64

ส่วน AC'97 ก็ลิ้งบนนะครับ

Comment

แล้วตกลงใช้ได้หรือปล่าว ไม่เห็นส่งข่าวเลย

Comment

Originally posted by Drunk View Post
                        แล้วตกลงใช้ได้หรือปล่าว ไม่เห็นส่งข่าวเลย
                        โทดทีครับท่านบังเอิญได้แล้วครับ ขอบคุนมากๆๆนะครับ

Comment

Working...
                        X