Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเห็นจากท่านผู้มีความรู้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความเห็นจากท่านผู้มีความรู้หน่อยครับ

ผมต้องการลงวินโดวส์เพื่อเล่นเกมส์ควรใช้วินโดวส์อะไรดีครับ ระหว่างXP/VISTA ควรใช้วินโดวส์อะไรดีครับ เสป็คเครื่อง Intel Core2DUO 2.4GHz/ Ram 2GB 800/ VGA ASUS EN 8600GTS/ Harddisk320 GB

XP

Comment

ตั้งกระทู้เยอะไปนะงับ กระทู้เดียวพอแว้ว

จะเล่นเกม DX9 หรือ DX10 ????
      อยากให้ 8600GTS เต็มสูบก็ลองวิสต้าดูงะ แต่วิสต้ายังไม่ค่อยเวิค มองไปที่XPก่อนเลย รอDX10ซัพพอร์ทXP คงเวิคกว่านี้แน่....
      ที่สำคัญ แรม2G คิดจะลองวิสต้าก็ทำใจก่อนล่วงหน้าหน่อยนะ เล่นได้แน่นอน แต่อาจมิได้ดั่งใจ....

Comment

เล่นเกมบน VISTA RAM 2G อาจไม่เพียงพอที่จะทำให้ VISTA ลื่นได้เหมือนตอนเล่น XP นะครับ ทำใจตรงจุดนั้นไว้ด้วยครับ และโดยส่วนตัว ณ ช่วงเวลานี้ เล่น XP ไปก่อนเถอะครับ รออีกซักพักเผื่อ directx จะมีปาฏิหารย์อะไรมาทำให้ XP เล่นได้บ้าง หรือ รออีกซักพักเงินเหลือไม่รู้จะทำอะไรก็อัดแรมเพิ่มเข้าไปอีกก็ย่อมได้ หุหุ

Comment

ดูจากสถานการณ์แล้ว ถ้ามี DX10 บน Windows XP จริงๆ ละก็ Windows Vista จะมีคนใช้สักเท่าไร
          Last edited by Pat_CSSU; 9 Jul 2007, 15:16:52.

Comment

Working...
          X