Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ x1950xt บ้างครับ ได้ OC กันบ้างไหมครับ...!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ x1950xt บ้างครับ ได้ OC กันบ้างไหมครับ...!

ตอนแรกว่าจะขายนะครับ แต่คนที่จองไว้ไม่มาเอาซักที จนกระทั่งเมื่อ 2-3 วันก่อน มาขอยกเลิกซะงั้น เลยตัดสินใจใช้ต่อเลย 5555+ ร้อนดีชอบ

ตอนนี้จับยัด hr-03 เข้าไป เย็นจับใจเลยครับ เล่น Lost planet สบายใจ
    ( ใครเคยลองวัดความร้อนตอนเล่น Lost บ้างครับ รู้สึกมันจะร้อนกว่ารัน 3dMark นะครับ )

เลยอยากถามว่าคนที่ใช้รุ่นนี้อยู่ เคย OC กันบ้างไหมครับ แล้วไปที่เท่าไรกันบ้างเอ่ย ว่าจะลองดูบ้าง

ลองลากดูเองเลยครับ มี 03 ถึงไม่ plus ก็เย็นดีครับ ไม่ต้องกลัว

Comment

หลังจากใช้มาได้สักเดือนกว่าๆ ก็ยังไม่กล้าลอง clock เพราะแค่นี้ก็ร้อนมากแล้ว 68 - 80 C ครับ
      กับ sink เดิมๆ แต่ก็ชอบภาพสวยมาก .....

อยากได้แค่ VGA แต่ดันได้ heater กับ hair dryer เป็นของแถมมาด้วย

Comment

ถ้าใจกล้าพอลองดูตามนี้ครับ
        http://forums.overclockzone.com/foru...hlight=x1950xt

Comment

Originally posted by chillchill View Post
          ถ้าใจกล้าพอลองดูตามนี้ครับ
          http://forums.overclockzone.com/foru...hlight=x1950xt
          เหอๆ ไม่ไหวอะท่าน ธรรมดาดีกว่าอ่ะ

Comment

ผมลอง OC แล้วครับ ตอนนี้วิ่งอยู่ที่ 675*999 ใช้ RIVA ปรับรอบพัดลมด้วยครับ ปรับไว้ที่ 58% ตลอดเวลา ทำให้ Temp อยู่ที่ 46.5-80 ครับ แต่ปรับเพิ่มขึ้นขนาดนี้แล้วเล่น Immortal Thron เปิดสุดหมดที่ 1280*1024 ยังกระตุกอยู่เลย เลยรู้ว่าที่กระตุกน่าจะมาจาก CPU ครับ (ผมใช้ E6600 Ram2G) ผมเลยลอง Over Clock ผมเลยลอง OverClock ขึ้นไปที่ 3.0 G ทำให้เล่นลื่นขึ้นเยอะเลยครับแต่ยังกระตุกอยุ่บ้างเวลาเดินผ่านพวกแท่งผลึกที่มีการคำนวนเรื่องแสงมากๆ แล้วเพื่อนๆมีใครลองแล้วได้ผลอย่างไรบ้างครับ

Comment

ถ้าผมจะต่อ Cross Fire กับ การ์ดนี้ ผมต้องหาการ์ดแบบเดียวกันนี้อีกตัวหรือเปล่าครับหรือว่าต้องใช้การ์ด แบบใหนครับ ใครรู้บ้างช่วยให้ความกระจ่างด้วยครับ แล้วอีกคำถามครับ บอร์ด 680i นี่ใช้กับการ์ด ATI ต่อ Cross Fire ได้ใหมครับ ขอบคุณร่วงหน้าครับ

Comment

มีใครมีความเห็นอีกไหมครับ

Comment

ดันหน่อนนะ

Comment

680i ต่อ crossfire ไม่ได้นะคับ ได้แต่ SLI ถ้าจะ CF ต้องเป็นพวกชิป ATi หรือ Intel คับ

Comment

ขอบคุณท่าน VooDooXT มากครับ

Comment

Working...
                      X