Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเป็คนี้ใช้งานได้อีกนานไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเป็คนี้ใช้งานได้อีกนานไหมคับ

ควรอัพไรบ้างไหม ใช้งานพวกเล่นเกมส์ส่วนใหญ่
    spec ตามนี้คับ

sempron 3000+ 754 ---> อยากใช้ X2
    ASUS K8N --->อยากลอง AM2 pci-e ครับ
    RAM DDR 512/400 ---> อันนี้คงต้องเปลี่ยนตาม M/B คับ
    HDD - 40G
    Power color 9600XT bravo ---> pci-e ตัวไหมน่าสนคับ

ส่วนถ้าจะอัพก็มีงบสัก 30000 ได้คับ
    ขอบคุณหลายๆคับ
    อีกอย่างคือว่า ถ้าไม่อัพเกรด แต่อยากOCได้ ควรเปลี่ยนหรือซื้ออะไรเพิ่มไหมคับ
    เอาแบบลากได้ไกลๆหน่อยอะคับ

เพิ่มแค่ RAM กับการ์ดจอก็ยังเล่นเกมได้ดีอยู่ครับ เพิ่ม HDD อีกนิด เพราะเกมเดี๋ยวนี้ใช้พื้นที่เยอะ

ไม่ถึง 15000 ก็แรงได้

Comment

เพิ่มแรม กิก หนึ่ง
      เพิ่ม hd เยอะๆๆแรงๆๆ

การจอ กระจายๆๆๆๆๆๆ

cpu กับ borard ยัง oooooooอยู่นะ

Comment

แล้วใช้แรมยี่ห้อไหนดีคับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

Comment

Working...
        X