Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนพี่ๆ ช่วยบอกหน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนพี่ๆ ช่วยบอกหน่อยนะครับ

คือว่าซื้อ Note Book มาไม่ถึงสัปดาห์ แล้วเล่นบนที่นอนตลอด เล่นมา5-6 วันแล้ววันละประมาณ4-5ชมใ แล้วมีคนบอกว่า เครื่องจังพังเอาเพราะ พัดลมระบายความร้อนไม่ได้ เขาพูดจริงป่าว ถ้าจริงแล้วเครื่องผมจาเป็นไรไหมอะ ไม่อยาก ใช้ประกันเร็ว อะเด๋วแม่ด่า

รบกวนช่วยบอกหน่อยนะครับ

มีผลคับ เพราะเครื่องไม่สามรถระบายความร้อนได้ แนะนำว่าหาอะไรมารองใต้ตัวเครื่องให้มีช่องว่าง จะดีกว่า เครื่องจะได้ระบายความร้อนได้ดียิ่งขึ้น

ปล.มีรุ่นพี่ที่รู้จักนานมาแล้ว ชอบเล่นบนที่นอนนี่แหละ สุดท้าย CPU ไหม้

Comment

แล้ว ผม ใช้มาแบบที่พี่บอกอะ มา5-6 วันแล้ว CPU ผมจะไหม้ไหมนี่ หรือว่าต้องติดต่อกันเป็นเดือนอ่าครับ

Comment

หาหนังสือมารองก็ช่วยได้คับ เพราะเวลาวางบนที่นอนแล้ว โน๊ตบุ๊คมันจะยุบลงไปสนิทกับที่นอน ไม่มีลมระบาย มันจะร้อนจัดมากๆคับ จะเป็นแผ่นไม้หรืออะไรก็ได้ แข็งๆหน่อยใช้ได้หมด แต่จะให้ดี
        ซื้อแท่นๆระบายมาช่วยของถูกๆเยอะแยะคับ เอาโน๊ตบุ๊คไปวัดเลย 4-5 ร้อยก็มีนะ

Comment

Working...
        X