Announcement

Collapse
No announcement yet.

เราสามารถลงเกมใน ไดร์ฟ อื่นๆนอกจาก C ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เราสามารถลงเกมใน ไดร์ฟ อื่นๆนอกจาก C ได้ไหมครับ

คือ เวลาลงเกมมันจะให้ลงในไดร์ฟ C ใช่ไหมครับ แล้วพอดีผมแบ่งพาร์ติชั่น ไว้ให้ ไดร์ฟ D E เยอะกว่า C ครับ

เลยอยากจะลงไว้ที่ไดร์ฟ อื่น แต่พอผมเลือกให้ลงไดร์ฟอื่น มันก็บอกว่าอะไรก็ไม่รู้ครับ

ยังไงช่วยแนะนำหน่อยครับ

ว่าผมจะต้องทำยังไงครับผม

โดยปกติลงได้ครับ แต่ว่ามันจะบอกว่าเราต้องสร้างFolderใหม่หรืออะไรนี่หล่ะ กดOKแล้วมันจะสร้างให้ ยังไงอ่านที่มันขึ้นมาก่อนก็ดีนะครับ เกิดเป็นอย่างอื่นขึ้นมาล่ะก็แย่เลย

เน้นย้ำ กรุณาอ่านกล่องข้อความที่โผล่ขึ้นมาให้เข้าใจก่อนลงมือทำครับ

Comment

ลงได้ครับ แน่นอน

เพราะผมไม่ลงเกมส์ไดร์ฟ cเลย เพราะเอาไว้ลงโปรแกรมระบบอย่างเดียว

ส่วนเกมส์ ผมแบ่งอีกไดร์ฟเลยครับ สร้างโฟล์เดอร์ไว้เลย เวลาลงก็เลือกไปที่นั่นครับ

Comment

ควรอุทิศพาทิชั่นนึง ให้เกมเลยครับ...อิอิ

Comment

ลงแต่ไดร์ฟ D ตลอดเลยเวลาฟอร์แมทเครื่องใหม่จะได้ไม่ต้องลงอีก

Comment

ผมเคยลงโปรแกรมแปลภาษาของไมโครซอร์ฟเอาไว้เล่นHอ่ะนะ
            แล้วมันทำให้เวลาเซ็ตอัพดันกลาเป็นภาษาญี่ปุ่น เปลี่ยนไดร์ฟไม่ได้ด้วยเซ็งจิตเลยเอาออกไปแล้ว
            จะเล่นค่อยเปลียนทีนึงดีกว่า

Comment

จะเอาไว้ DRIVE ใหนก็ได้ จ๊ะ
              *ของผมเอาใว้ DRIVE ( F )

Comment

ต้องสร้าง folder ก่อนเหรอครับ

เด็วจะลองไปทำดูนะครับผม

ขอบคุณๆๆๆๆ

Comment

ส่วนใหญ่ 99.XX % เลือก drive ที่จะลงได้ครับ

แต่มีอยู่จำนวนน้อยที่เพี้ยนๆ จะบังคับให้ลง drive C: เคยมีเหมือนกันครับ เหมือนเป็นข้อผิดพลาดมากกว่า หรือถ้าไม่ลงก็จะมีปัญหาเพี้ยนๆ แต่ส่วนใหญ่ก็มีวิธีแก้ไขได้น่ะครับ

Comment

Working...
                  X