Announcement

Collapse
No announcement yet.

โหลดเกมมาเป็น DISC IMAGE ต้องทำยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โหลดเกมมาเป็น DISC IMAGE ต้องทำยังไงครับ

พอดีโหลดเกม restaurant empire มาเป็นไฟล์ disc image 450 mb อันเดียวเลย ครับ แต่ไม่รู้ว่าต้องทำยังไงกับมันต่อครับ

พอดับเบิลคลิกมัน มันก็โผล่เข้า nero burning rom ครับ ก็ทำไรไม่ได้เลยครับ

ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงครับ ถึงจะลงเกมได้ครับ

DAEMON Tools
    คับใช้ mount ไฟร์ เพื่อ จำลอง ไฟรฺ image ให้เสมือนเปง drive cd ไดร์นึง

Comment

ครับผม แต่ธรรมดาถ้าเรา mount ไปแล้วก็ต้อง install อีกทีบะครับ แต่ว่านี่มันไม่มีอะไรเลยอะครับ

แล้วยังงี้มันจะเล่นได้เหรอครับ

โทษทีนะครับ ผมเพิ่งหัดมาเล่นเกมคอมอะครับ

Comment

mount ไปแล้ว ก็ต้อง install ต้อง crack ตามปกติ นะครับ

ไม่ใช่ว่า mount แล้วจะเล่นได้เลยนะครับ

Comment

นั่นซิครับ แต่ที่ได้มา มันไม่มีอะไรเลยครับ นอกจากตัว ดิสก์อิเมจ ครับ

เวรกำ

Comment

โหลดตัวเกมมาไม่ครบหรือเปล่าครับ

Comment

หมดแล้วครับ แต่ลองไปหาดูแล้ว เห็นมีบอกว่าต้องใช้ nero burning rom burn ออกมาอีกที เด็วจะไปลองดูก่อนนะครับ

Comment

Working...
              X