Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนๆช่วยด้วยครับ อยากรื้อ notebook แต่หาที่แกะไม่เจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อนๆช่วยด้วยครับ อยากรื้อ notebook แต่หาที่แกะไม่เจอ

คือซื้อ notebook จากเพื่อนมาครับ ยี่ห้อ svoa
    รุ่น D1-M360S-P1.73-2/1Y
    ตั้งใจจะแกะพลาสติกฝาครอบจอ LCD เพื่อไปเพ้นท์สีหล่อๆ
    แต่ติดปัญหาตรงที่ แกะไม่ได้สักทีครับ

ขั้นแรกผมได้งัดเอาจุกยางกันกระแทกหน้าจอ LCD ออกแล้ว
    พบน็อต 4 ตัวที่ฝั่งหน้าจอ แล้วขันออก แต่ก็ยังไม่สามารถถอดได้อยู่ดี
    อยากทราบว่า ต้องแกะอะไรมากกว่านี้ไหมครับ หรือว่าต้องรื้อทั้งตัว

ปล.เอารูปมาให้ดูประกอบการพิจารณาครับ

Last edited by เด็กน้อยคล้อยตาม; 9 Jul 2007, 17:02:43.

เท่าที่เคยแงะมาของ Compaq ถ้าจำไม่ผิดมันจะมีตัวล็อคเล็กๆอยู่รอบจอด้านในน่ะครับ

Comment

มันจะมีตัวล๊อคพลาสติกอยู่ข้างในครับ ค่อยๆเอาไขควงปากแบนแงะออกมา อย่าให้เป็นรอยนะครับ แล้วก็ระวังไปโดนสายไฟข้างในขาดด้วย

Comment

อุปกรณ์ที่ดีที่สุดในการแงะ ก็คือ.... เล็บครับ สอดเข้าไปรูดปรืด ไรรอยที่เครื่อง แต่อาจจะมีีที่เล็บครับ ฮิๆ

Comment

Working...
        X