Announcement

Collapse
No announcement yet.

***ขอถามเกี่ยวกับAdviceหน่อยครับ***

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ***ขอถามเกี่ยวกับAdviceหน่อยครับ***

ผมสั่งซื้อของผ่านทางหน้าเว๊ปแล้วตอนบ่าย2
    ถึงตอนนี้ยังไม่ได้รับการติดต่อใดๆกลับมาเลยครับ ไม่ทราบว่ามันผิดปกติหรือเปล่าครับ แค่สั่งซื้อไปเท่านั้น ยังไม่ได้โอนเงิน คือว่าผมพึ่งจะลองสั่งซื้อทางเว็ปเป็นครั้งแรกนะครับ

***และใครที่เคยสั่งซื้อผ่านเวปแล้ว มีคำแนะอะไรก็บอกกล่าวกันได้นะครับ จะขอบพระคุณอย่างยิ่ง
    ปล.ผมสมัครสมาชิกในเว็ปไปเป็นสัปดาห์แล้ว แต่ก็ไม่มีการติดต่อใดๆกลับมาเหมือนกัน

ผมว่าไปซื้อที่ บริษัทมันเลยดีกว่าคับถูกกว่าหน้าเว็บด้วย แต่ผมซื้อแต่HDนะ ถูกมากมายเลยล่ะ

Comment

ก็อยากไปซื้อที่หน้าร้านเหมือนกัน ติดตรงที่ผมอยู่ตจว.นี่แหละครับ (โคราชงับ)

Comment

ผมว่าน่าจะดีนะถ้ามีเพื่อนที่เชื่อใจได้หน่อยอยู่ กทม.แล้วไปซื้อให้เองเยย แล้วค่อยส่งให้ทางEMS แต่เรื่องค่าใช้จ่ายก็คงพอๆกับสั่งในเว็บนั้นแหละเน้อ....

Comment

Originally posted by LightningBird View Post
          ผมสั่งซื้อของผ่านทางหน้าเว๊ปแล้วตอนบ่าย2
          ถึงตอนนี้ยังไม่ได้รับการติดต่อใดๆกลับมาเลยครับ ไม่ทราบว่ามันผิดปกติหรือเปล่าครับ แค่สั่งซื้อไปเท่านั้น ยังไม่ได้โอนเงิน คือว่าผมพึ่งจะลองสั่งซื้อทางเว็ปเป็นครั้งแรกนะครับ

***และใครที่เคยสั่งซื้อผ่านเวปแล้ว มีคำแนะอะไรก็บอกกล่าวกันได้นะครับ จะขอบพระคุณอย่างยิ่ง
          ปล.ผมสมัครสมาชิกในเว็ปไปเป็นสัปดาห์แล้ว แต่ก็ไม่มีการติดต่อใดๆกลับมาเหมือนกัน

ปกติแล้วเขาจะขายส่งครับ คงประมาณว่ามี ตัวแทนแถวบ้านคุณอยู่แล้ว หรืออาจจะมีปัญหาเรื่องการสื่อสาร ยังไงลองโทรไปสอบถามดูก่อนครับ
          (02) 588-3333, (02) 588-3745, (02) 588-3756, (02) 588-3762, (02) 588-3782 (auto) ต่อ 120 ครับ

Comment

ลองถามร้านคอมแถวบ้านดูครับว่ามีร้านไหนสั่งของ advice บ้างแล้วฝากเขาสั่งจะง่ายกว่าครับ เพราะadvice ยากครับถ้าไม่ใช่ตัวแทนเองหรือต้องไปวื้อที่สำนักงานครับ

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นคร้าบ
              เคยโพสไปในเว็ปหลายครั้งก็ไม่เคยได้คำตอบเกี่ยวกับข้อสงสัยกลับมา สงสัยเขาคงไม่ค่อยสนใจลูกค้ารายย่อย(เงินมันน้อย แถมอยู่ตจว.อีก)
              จริงๆผมสั่งซื้อ Sempron 2200+...740฿ เพราะเห็นว่ามันถูกดี เป็นมือ1ด้วย
              สงสัยผมคงต้องซื้อมือสองแล้วล่ะ

Comment

เคยไปซื้อแรม CORSAER VS 1G*2/667 ราคาเดียวกับหน้าเว็ปตอนนั้น(ประมาณเดือนกว่าละ) 1280*2
                ผมว่าที่ช้าเพราะว่า พนง.มีน้อยมั้งครับ ผมไปตอนเที่ยง รอตั้งเกือบชั่วโมง กว่าจะได้.... คนไปซื้อเยอะครับ ทั้งซื้อน้อยๆแบบผม และพวกที่มาซื้อทีละเยอะของตั้งเป็นกองเลย..

Comment

พนักงานน้อยคนไปซื้อเยอะครับ ทำใจอย่างเดียว พนักงานขายนี่แทบไม่ได้วางหูโทรศัพท์อ่ะครับตอนผมพาเพื่อนไปซื้อเห็น ไม่ได้วางเลย

Comment

Working...
                  X