Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทำ Duo Ram ต้องทำอย่างไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทำ Duo Ram ต้องทำอย่างไงครับ

ผมมี Kingston Bus400 1GB 2 ตัว 512 1ตัว

อยากให้ 1 GB DUo กัน ต้องใส่ลง mainbord ยังไงครับ ใส่ slot ไหน

bord A8N5X ครับ

แล้วจะทราบได้อย่างไรว่ามัน Duo กันแล้วอ่ะครับ

ใส่ชอง 1,3 หรือ 2,4 ครับ เสียบช่องเว้นช่องอะครับ

Comment

Dual ครับ -*-

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
        Dual ครับ -*-
        ถูกต้องคับผม

Comment

แล้วสมมุติ ผมมี แรม 1gb มาแล้ว แล้วจะซื้อ 2gb มาเพิ่ม บัส 800 - -* ต้องใส่ slot ไหนบ้างครับ ของผม m/b asus p5k-se

Comment

Originally posted by afterday View Post
            แล้วสมมุติ ผมมี แรม 1gb มาแล้ว แล้วจะซื้อ 2gb มาเพิ่ม บัส 800 - -* ต้องใส่ slot ไหนบ้างครับ ของผม m/b asus p5k-se
            เหลือง+เหลือง , ดำ+ดำ
            หรือเอาให้แน่ก็ดูคู่มือ ....

แต่ที่ว่ามาเนี่ยะคือมีอยู่แล้ว1แถว แต่จะซื้อมาเพิ่มอีก2แถวเหรอ คำถามยังไม่เครียร์ ตอบให้เข้าใจคงยาก ....

Comment

Working...
            X