Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ 2600XT DDR4 ไฟจะพอไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ 2600XT DDR4 ไฟจะพอไหมครับ

จะซื้อ 2600XT DDR4 ไฟจะพอไหมครับ

คือ PSU ผม 300W แต่เป็น WATT แท้ เต็ม 300 WATT ไส่ GALAXY 8600 GT ไม่มีปัญหาคล๊อกได้อีก 700/1750 ก็ไม่ดับDVD-RW CPU 524-P4 3.06HT HDD sata1 160 GB
    mb/ERC400m RAM 1.5GB /533ถ้าไส่ 2600XT DDR4 มันจะไหวไหมเห็นแรมมันสูงเหลือเกิน 2000 mhz กลัวดับงับ
    Last edited by AAA3; 10 Jul 2007, 01:48:31.

พอแน่นอนครับ 2600XT ไม่ได้ต้องการไฟเพิ่มครับ

Comment

ขอบคุงงับ ไม่หลับไม่นอนกัน

Comment

ตามสเปกมันกินไฟน้อยกว่า 65W ครับ (8800GTX และ HD2900XT กินอยู่ในช่วง 200-230W)

Comment

8600 GT มันกินเท่าไหล่ครับ แล้วการคล๊อกมีผลต่อการดึงไฟไหมครับ อยากทราบเป็นความรู้ประดับไว้

Comment

overclock อัตราการกินไฟ เพิ่มขึ้นแน่นอนคับ แต่ ไม่มากมายเท่าไหร่นัก (รึป่าว)

Comment

ผมถามทีดิครับผมซื้อ2900xtมาอ่ะรับมันต้องใช้powersupplyกี่wattอ่ะครับแล้วมันต้องใช้
              powersupplyของtunami580wattมันจะไหวไหมอ่ะครับใครใช้ช่วยตอบผมที่ซื้อมายังไม่ได้ใช้
              เลย

Comment

Originally posted by Tham View Post
                ผมถามทีดิครับผมซื้อ 2900xt มาอ่ะครับ
                มันต้องใช้ power supply กี่ watt อ่ะครับ
                แล้วใช้ power supply ของ tsunami 580 watt มันจะไหวไหมอ่ะครับ
                ใครใช้ช่วยตอบผมที่ซื้อมายังไม่ได้ใช้เลย
                มันไม่ต้องการไฟเพิ่มครับ แต่ถ้าท่านใช้ PSU วัตต์เต็มแล้วก็ยิ่งดีขึ้นไปอีกครับ

สรุป คือ ใช้ได้ครับ

ถ่ายรูป PSU มาให้ดูหน่อยก็ดีครับ

* คราวหลังรบกวนเรียบเรียงคำพูด + เว้นวรรคหน่อยก็ดีครับ
                Last edited by Gearhead; 10 Jul 2007, 22:59:49.

Comment

ว่าเเต่เจ้า2600XTนี่ ผมชอบที่มันประหยัดไฟนี่เเหละครับ แต่ราคามันตั้งหกพันเเน่ะ น่าคิดๆ

Comment

ครับขอบคุณมากครับ คือตอนนี้ผมใช้psu delux DLP-34A
                    อยู่อ่ะครับแต่พอลองใส่2900xt ไปมันติดไฟแดงที่การ์ดมันอ่ะครับ
                    ผมเลยว่ามันน่าจะเป็นที่psu wattไม่พอ เลยอยากรู้ว่ามันต้องใช้spu กี่watt
                    ช่วยแนะนำด้วยก็ดีนะครับว่าควรใช้ของอะไร เอาแบบราคาไม่สูงมากอ่ะครับ
                    ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by Tham View Post
                      ครับขอบคุณมากครับ คือตอนนี้ผมใช้psu delux DLP-34A
                      อยู่อ่ะครับแต่พอลองใส่2900xt ไปมันติดไฟแดงที่การ์ดมันอ่ะครับ
                      ผมเลยว่ามันน่าจะเป็นที่psu wattไม่พอ เลยอยากรู้ว่ามันต้องใช้spu กี่watt
                      ช่วยแนะนำด้วยก็ดีนะครับว่าควรใช้ของอะไร เอาแบบราคาไม่สูงมากอ่ะครับ
                      โอ้ววว...ผมผิดพลาดอย่างรุนแรงครับ มองเป็น 2600XT 2900XT ต้องขั้นต่ำ 550 วัตต์เต็มครับ ต้องเปลี่ยน PSU สถานเดียวครับ

Comment

Comment

Working...
                        X