Announcement

Collapse
No announcement yet.

inno GT 7300 เล่นเกมแล้วค้างค่ะช่วยทีค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• inno GT 7300 เล่นเกมแล้วค้างค่ะช่วยทีค่ะ

เวลาเล่นเกมแล้วค้างค่ะ แล้วเครื่องรีเซ้ตเองค่ะทำไงดีค่ะ
    สเปคเครื่อง
    1. m/b ASUS M2N ธรรมดา (ชิป 430mpc)
    2. การ์ดจอ inno 7300 GT ทำ SLI ได้ค่ะ
    3. แรม คอแซร์ 512/667
    4. cpu AMD Athlon 3000 box : 64 bits socket AM2 940 pins
    เพิ่งซื้อมาสองเครื่องค่ะ...ลง Winxp pro ค่ะ รบกวนท่านผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ
    ขอบพระคุณอย่างสูง
    Last edited by jeab049; 10 Jul 2007, 08:56:51.

มันเป็นหลายเกมหรือเป็นเฉพาะเกมเดียวครับ ดูเรื่องความร้อนของการ์ดจอ CPU ด้วยน่ะครับ

Comment

ลองไดร์เวอร์หลายๆตัวดูงับ....

Comment

Originally posted by dears View Post
        ลองไดร์เวอร์หลายๆตัวดูงับ....
        พี่ค่ะแล้วไม่ทราบว่ารุ่นนี้ใช้ driver ตัวไหนได้ม่างค่ะ...ช่วยทำลิ้งให้ลองหลายๆๆตัวทีค่ะ

Comment

Originally posted by kingmax View Post
          มันเป็นหลายเกมหรือเป็นเฉพาะเกมเดียวครับ ดูเรื่องความร้อนของการ์ดจอ CPU ด้วยน่ะครับ
          มันเป็นที่เกม WARIII อ่าค่ะ แล้วเวลาเล่นเกมออนไลน์อื่นมันก้อจะแฮ้งเป็นช่วงๆๆอ่าค่ะ

ไม่ทราบว่าสเปคนี้เค้ากันไหมค่ะ...แล้วต้องมีอะไรปรับเพิ่มไหมค่ะ...ใช้เคสของ

GVIEW อ่าค่ะแล้วไม่ทราบว่าความร้อนที่แสดงมันร้อนหรือเป่าค่ะเพิ่งซื้อมาใหม่ค่ะ

Comment

NGO MOD Driver
            http://www.ngohq.com/home.php?page=F...&dwn_cat_id=10

ติดตามข่าวสารเรื่องไดร์เวอร์ได้ที่นี้
            http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=24520

Comment

ดูความร้อนตอน fulload ด้วยน่ะครับ ว่าทะลุไปเท่าไหร่ แล้วยังไงก็ ลงไดร์เวอร์ใหม่ ตามที่พี่ เดียร์ บอกเลยครับ ถ้าไดร์เวอร์แถมจากแผ่นมันเก่าครับ

Comment

ขอบคุณพี่ๆๆๆมากค่ะ...แต่หนูขอรบกวนอีกนิ๊ดค่ะ...ตัวการ์ดนี้เป็นซีรี่ย์ไรหรอค่ะ (7หรือเป่าค่ะ)
                แล้วกำหนดจุดโหลดให้หนูได้ไหมค่ะว่าจะต้องโหลดตัวไหนบ้าง...ไม่ทราบจริงๆๆค่ะ

ขอบคุณพี่ๆๆๆมากเลยนะค่ะรบกวนหน่อยค่ะ
                Last edited by jeab049; 10 Jul 2007, 10:03:16.

Comment

ซีรี่ส์ 7 ครับ ตัวนี้

http://www.nvidia.com/object/winxp_2k_94.24.html

อันนี้โหลด ซี่รีส์ 7 โดยเฉพาะเลยคับ

Comment

ขอบคุณพี่ๆๆมากค่ะ...เล่น GTA vicecity ได้ค่ะแต่ WARIII มานแฮ้งอ่าค่ะอิอิ

Comment

อุณหภูมิCPUเท่าไหร่ครับ ของMB เท่าไหร่
                      ของVGA 54องศาถือว่าปกติ แต่ต้องดูตอนFull loadอีกที

ลองลดกราฟฟิกตอนเล่นเกมลงมาแยอะๆ แล้วลองเล่นดูใหม่ ถ้ายังแฮ้งอยู่คงไม่ใช่เพราะVGAแล้วล่ะ แล้วค่อยมาพิจารณาตัวอื่นต่อ

Comment

Originally posted by LightningBird View Post
                        อุณหภูมิCPUเท่าไหร่ครับ ของMB เท่าไหร่
                        ของVGA 54องศาถือว่าปกติ แต่ต้องดูตอนFull loadอีกที

ลองลดกราฟฟิกตอนเล่นเกมลงมาแยอะๆ แล้วลองเล่นดูใหม่ ถ้ายังแฮ้งอยู่คงไม่ใช่เพราะVGAแล้วล่ะ แล้วค่อยมาพิจารณาตัวอื่นต่อ
                        ขอบคุณพี่มากค่ะแต่เป็นมือสมัครเล่นยังไม่เข้าใจเรื่องวัด อุณหภูมิ cpu กับ mb เยยจ้าอิอิ
                        แต่เป็นเครื่องใหม่...เพิ่งซื้อมา เคสก้อ GEVIEW พัดลมเยอะเหมือนกานน้า
                        แต่ตอนนี้ก้อเล่นเกมได้หมดแล้วหลังจากโหลด Driver series 7 ตามที่พี่เค้าแนะนำอ่าค่า
                        ก้อลองลดกราฟฟิกตอนเล่นเกม WAR III ก้อยางค้างอยู่...แต่อีกเครื่องสเปคเดียวกัน
                        เล่นได้อ่าค่ะ...ตอนแรกลงไดร์ฟเวอร์จากแผ่นดูเหมือนไม่ค่อยจะเวอร์ก

ต้องขอบพระคุณพี่ๆๆทุกคนด้วยนะค่ะ
                        ปล.ต้องศึกษาจากเวปเยอะอีกนิ๊ดค่ะอิอิ

Comment

รบกวนพี่ๆๆอีกครั้งค่ะ
                          ขึ้นจอฟ้าว่า
                          Beginning dump of physical memory
                          Physical memory dump complete.
                          Contract your system administrator or technical support group for further
                          assistance.

ลองเมื่อกลางวันได้พอตกเย็นค้างแล้วรีเซ้ต..บางทีขึ้นจอฟ้าเนี่ยอ่าค่าทำทั้งวันมาตายตอนจบ

รบกวนพี่ๆๆช่วยดูหน่อยว่าเกิดอะไรขึ้น
                          ขอบคุณมากๆๆค่ะ

Comment

Originally posted by jeab049 View Post
                            รบกวนพี่ๆๆอีกครั้งค่ะ
                            ขึ้นจอฟ้าว่า
                            Beginning dump of physical memory
                            Physical memory dump complete.
                            Contract your system administrator or technical support group for further
                            assistance.

ลองเมื่อกลางวันได้พอตกเย็นค้างแล้วรีเซ้ต..บางทีขึ้นจอฟ้าเนี่ยอ่าค่าทำทั้งวันมาตายตอนจบ

รบกวนพี่ๆๆช่วยดูหน่อยว่าเกิดอะไรขึ้น
                            ขอบคุณมากๆๆค่ะ
                            OC อะไรบ้างรึเปล่าครับ
                            ลองเช็คแรมดูครับ ลองใส่ทีละแถวแล้วเทสดูครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                              OC อะไรบ้างรึเปล่าครับ
                              ลองเช็คแรมดูครับ ลองใส่ทีละแถวแล้วเทสดูครับ
                              ขอบคุณพี่ _Gearhedมากค่ะ..เห็นพี่ตอบหลายกระทู้มาก...อิอิ แต่ทำ oc ไม่เปงค่ะ
                              แค่พอเล่นได้ไม่มีปัญหาก้อแจ่มแล้วค่ะเพราะว่ามันงานเยอะค่ะอิอิ
                              เดวจะลองถอด แอร์ดั๊กของ เคสออกแล้วจะลองเปลี่ยนช่องเสียบแรมดูอีกทีค่ะ
                              เพราะช่างคนนึงบอกว่าของ AMD ไม่จำเป็นต้องใช้แอร์ดั๊กค่ะมันจะทำให้ร้อน
                              แต่ช่างพันธ์ทิพย์ก้อบอกว่าไม่เกี่ยวกันค่ะเพราะมันตรงแล้วมันระบาย...อิอิ
                              เคสเพิ่มซื้อมาใหม่ค่ะของ GVIEW เรื่องความร้อนไม่น่าจะเกิด...
                              ตอนนี้ก้อคิดว่าเกิดจาก...
                              1. การตั้งค่าของไดร์ฟเวอร์การ์ดจอหรือเป่าค่ะ
                              2. เกิดจากฮาร์ดแวร์คัดข้อง
                              3. เกิดจากลงไดร์ฟเวอร์ผิด (แต่ก้อใช้ไฟล์โกสของช่างเค้ามาในเครื่องก้อเป็น)
                              เพราะว่าลองโกสกลับจากเครื่องที่ช่างพันธ์ทิพย์มาก้อยังค้างค่ะ...เพราะซื้อมาสองเครื่อง
                              อีกเครื่องก้อเล่นได้ปกติค่ะแต่ว่าก้อจะมีบางทีเกมแฮ้งบ้างเป็นบางทีแต่ยังไม่กล้าไปทำค่ะ
                              ตอนแรกทำไปทำมาก้อเหลือไดร์ฟเดียวเลยดึงโกสจากอีกเครื่องมาใช้ค่ะ...
                              เดวจะลองเปลี่ยนช่องแรมค่ะ...

ต้องขอขอบพระคุณพี่ทุกคนมากค่ะ

Comment

Working...
                              X