Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ7000อยากได้บอร์ดกับCpuคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบ7000อยากได้บอร์ดกับCpuคับ

มีงบ7000อยากได้บอร์ดไช้งานดีๆกับcpuอีก1ตัวช่วยแนะนำไห้ทีคับ ผมเอาไว้เล่นเกมส์กับแปลงไฟล์หนังเลยอยากได้cpuเร็วๆอ่ะคับ ช่วยแนะนำทีคับ ขอบคุณมากนะคับ

อุปกรณืเก่ามีอะไรและจำนวนเท่าไรบ้างครับ

Comment

มีแรมบ้านคิงตั้น 2*1กิ๊ก Vga1950proของพาวเวอร์คัลเลอร์ แต่cpuอันเก่าผมไช้เซอร่อน3.06 เวลาเล่นเกมส์แล้วรู้สึกว่าเหมือนซีพียูมันสุดของมันแล้วอ่ะคับ เพราะเคยเทสเกมส์เฟรียปรับ1024*768แล้วมันได้เฟรมเรต19fps ผมเลยก่ะลองเปลี่ยนซีพียูเผือมันจะดีขึ้นอ่ะคับ อีกอย่างผมแปลงไฟล์หนังด้วยอยากไห้มันแปลงเร็วๆอ่ะคับ

Comment

gเอาของเก่าขาย 2ชิ้นได้สัก 1500 ก็หรูแล้ว มี 8500

E4400 5400
        ASUS P5B-MX 2900 ครับ

Comment

แรงอย่างพอเพียง

Comment

อยากทราบรายละเอียดของเมนบอร์ดที่แนะนำมาไห้ทีคับว่ามันไช้ชิปเซตอะไรลองรับcore ทูได้ดีไหม ขอบคุณคับ

Comment

Originally posted by มีบอร์ดอื่นอีกไหมคับ View Post
              อยากทราบรายละเอียดของเมนบอร์ดที่แนะนำมาไห้ทีคับว่ามันไช้ชิปเซตอะไรลองรับcore ทูได้ดีไหม ขอบคุณคับ
              asus p5b-mx
              http://www.ciao.co.uk/opinion_write_...duktId/6693621

Comment

คือบอร์ดเห้นในรูปแล้วไม่ประทับใจเท่าไหร่อ่ะคับ ถ้าผมเพิ่มงบจาก7000เป้น9000จะมีบอร์ดที่มีตัวเลือกมากกว่านี้ไหมคับ ส่วนCpuอินเทลผมคิดว่าคงแปลงไฟล์หนังเร็วกว่าเดิมแน่นอนแต่อยากได้บอร์ดดีๆหน่อยราคาบอร์ด3500-4500ช่วยแนะนำไห้ทีนะคับ(ขอแบบVgaไม่ออนบอร์ดนะคับ)ขอบคุณมากคับ(ลืมบอกไปบอร์ดอันเก่าผมไช้p5pl2พอจะขายได้เท่าไหร่เหลอคับเผือเอาไปเป้นงบเสริมอิอิ)
                Last edited by serialnuza; 11 Jul 2007, 12:21:47.

Comment

บอร์ดราคา 3990 คงจะเป็นรุ่นนี้ Gigabyte 965P DS3
                  ส่วนในงบราคา 4900 ก็มีตัวเลือกให้ 2 ตัว
                  DFI Infinity 965P Dark ,Gigabyte P35-DS3R

Comment

DFI INFINITY DARK

Comment

Working...
                    X