Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง seagate กับ western ซื้อตัวไหนดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง seagate กับ western ซื้อตัวไหนดีคับ

Western Digital WD3200AAKS 320GB SATA-II 16MB 3,190 กับ Seagate Barracuda 7200.10 ST3320620AS 320GB SATA-II 16MB 3,490 ผมดุจากร้าน busitek ไม่รู้จะซือ้ตัวไหนดีคับ ช่วยแนะนำด้วยคับ

ผมก็ว่าพอๆกันนะครับ เท่าที่ผลทดสอบหลายๆที่ทั้งรุ่นเล็ก-ใหญ่ มันพอๆกันเลยครับ ดูที่ประกัน + ความชอบส่วนตัวดีกว่าครับ

Comment

ที่ เซีย์ WD 2,990 เอง ลองไปดู

Comment

เวสเทิร์น ถูกว่ารับประกันเท่ากัน 5 ปี เล่น เวสเทิร์นดีก่าคับ
        (แต่ผมรู้สึกว่า เวสเทิร์น จะเสียงดังกว่า ซีเกท ไม่รู้คิดไปเองรึเปล่า)

Comment

ไม่เคยใช้ westurn แต่ seagate ก็ดังนะเวลามั้งโหลด
          westurn ดังกว่าอีกหรอ สนใจ westurn เหมือนกัน

Comment

อันไหนถูกกว่าเอาอันนั้น ประสิทธิเท่าๆกัน แยกไม่ออกหรอก

Comment

เทียบราคา+ประกัน เลยครับ

Comment

เอาประกันเป็นหลักเลยพี่น้อง....

Comment

Originally posted by dears View Post
                  เอาประกันเป็นหลักเลยพี่น้อง....
                  ผมซื้อมา 160 GB IDE ประกัน 5 ปี จาก Synnex คับ คิดว่าดีมั้ย?หล่ะคับ

Comment

เมื่อก่อนใช้ Seagate แต่ตอนนี้เปลื่ยนมาใช้ wd ตัวต่อไปก็คง wd เพราะมันถูกกว่า
                    แต่ประสิทธิภาพก็ไม่เห็นต่างกันเท่าไร แต่ wd ร้อนกว่าอยู่ประมาณ 3c

Comment

เลือกยี่ห้อไหนก็ได้ครับ ดูที่ราคา , ประกัน และความชอบส่วนตัวครับ

Comment

ใช้ทั้งสองตัวอยู่ ดูที่ประกันว่าของอะไรดีกว่าครับ เช่น Dcom อย่าซื้อ com7 ครับเวลาเสียเปลี่ยนยากและช้า โดนมากับตัวเองแล้ว

Comment

ตอนนี้ใช้ WD 3200G sata2 อุณหภูมิ 41 c
                          seagate 300G sata2 อุณหภูมิ 42 c

Comment

ถ้าจะทำ raid 0 ใช้ HDDขนาดไหนดี 80gbแรงไหมครับ

Comment

ผมใช้ Wd ตัว Ys เสียงพอ ๆ กับ Sg 160 g 7200:10 ครับ (แต่ความรู้สึก Sg จะดังกว่านิด ๆนะครับ)

แต่ตอนกลางคืนห้องผมเงียบมาก เวลามันทำงานดังสุดๆ (Sg นะครับ) -*-

Comment

Working...
                              X