Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง cd หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง cd หน่อยครับ

แผ่น cd ที่เอามาทำ light scribe มีไหมครับ ผมไปเดินตะวันนาเห็นมีแต่เป็น dvd+r แผ่นตั้ง 30บาท
    ถ้ามีที่ไหน ช่วยตอบด้วย ขอบคุณครับ

ไม่มีคนรู้เลย หุ หุ

Comment

Originally posted by num458 View Post
      แผ่น cd ที่เอามาทำ light scribe มีไหมครับ ผมไปเดินตะวันนาเห็นมีแต่เป็น dvd+r แผ่นตั้ง 30บาท
      ถ้ามีที่ไหน ช่วยตอบด้วย ขอบคุณครับ
      มีครับ
      แต่ผมเดินแถวเซียร์นะ มีขายหลายร้าน
      ราคา 22-30 บ.

Comment

มีงับ
        1000ทิพ ชั้น4 โซนหลัง
        ราคาโดยประมาณแผ่นละ 30 บาท แล้วแต่ฟรีมือในการต่อรอง คนขายน่ารักแถมใจดีอีกต่างหาก เหอะๆๆๆ

Comment

งงครับ แล้วทำไมราคาแผ่น cd มันกับแผ่น dvd+r เลย

Comment

Originally posted by num458 View Post
            งงครับ แล้วทำไมราคาแผ่น cd มันกับแผ่น dvd+r เลย
            ปัจจัยราคาไปอยู่ที่ด้านที่ต้องไรท์ light scribe ครับ
            ด้านนั้นแหละที่ทำให้ราคาสูง
            ส่วนด้านบรรจุข้อมูลอีกด้านราคาก็ต่างกัน 1-2 บ.
            ทำให้ราคาขายเท่ากัน
            .......................................

Comment

Working...
            X