overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: นำแนะลำโพง 5.1 หน่อยครับ ราคาไม่เกิน 5000 บาทจ้า

OverclockZone Member TAXIDO's Avatar

Default นำแนะลำโพง 5.1 หน่อยครับ ราคาไม่เกิน 5000 บาทจ้า

นำแนะลำโพง 5.1 หน่อยครับ ราคาไม่เกิน 5000 บาทจ้า ใช้กับ x-fi อ่ะครับ
    รบกวนเซียนๆหน่อย

OverclockZone Member TAXIDO's Avatar

ดันหน่อย อึ๊บ

OverclockZone Member tanpxd's Avatar

อยากให้ลองไปฟัง microlab X3/5.1 ครับ ลองดูๆ

KiaCarDa
    Guest

Lightbulb อ๋อเดียวแนะนำให้

ผมอยากบอกว่าของ เคถีบ จะดีที่สุดนะ เสียงใส่ดีด้วย แนะนำของดีเลยนะถ้า5.1 ราคาประมาน 3xxx งะ

OverclockZone Member sc's Avatar

อีก3-4วันไปลองฟังเสียงmicrolab X3/5.1 ของท่านtanpxd ดูครับ

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

ต้องฟังเองอ่ะครับ

แต่ส่วนตัวชอบเบสของ Altec มากกว่า

ของ Micro LAB มันเบสตื้นๆไงไม่รุ

ส่วนของ Creative รุู้สึกเบสมันแข็งๆ

แต่ Altec มันออกนุ่มๆ ลึกๆ

...

ยังไงก็คงต้องฟังเองแหละครับ

OverclockZone Member damned's Avatar

เหมือนกินก๋วย เตี๋ยวร้านเดียวกัน แต่อร่อยไม่เหมือนกัน

ประมาณนั้นหรือปล่าวครับ^^

OverclockZone Member soniconline's Avatar

Quote Originally Posted by sc View Post
    อีก3-4วันไปลองฟังเสียงmicrolab X3/5.1 ของท่านtanpxd ดูครับ
    ผมก็รออยู่ครับ

OverclockZone Member soniconline's Avatar

Quote Originally Posted by พีคุง View Post
    ต้องฟังเองอ่ะครับ

แต่ส่วนตัวชอบเบสของ Altec มากกว่า

ของ Micro LAB มันเบสตื้นๆไงไม่รุ

ส่วนของ Creative รุู้สึกเบสมันแข็งๆ

แต่ Altec มันออกนุ่มๆ ลึกๆ

...

ยังไงก็คงต้องฟังเองแหละครับ
    ยืนยันอีกเสียงครับ เคยไปลองฟัง Altec เบสนุ่มมากครับฟังแล้วเคลิ้มเลย แต่ราคาไม่ค่อยนุ่มครับ เท่าที่ผมเคยเห็นของยี่ห้อนี้ไม่ค่อยสวยครับ ของ Microlab ดูดีกว่าหน่อย แต่ของ Creative มีชุด 5.1 อยู่ชุดนึง สวยถูกใจมาก แต่ไม่กล้าซื้อครับ กลัวต้องรีบเอามาขายในบอร์ดมือ 2

ตอนนี้ผมก็เล็งๆ Microlab อยู่ครับ รอไปฟังเสียงที่บ้านท่าน tanpxd ก่อนครับ
    Last edited by soniconline; 12 Jul 2007 at 13:35:01.

ขออนุญาติดันครับ

OverclockZone Member camera's Avatar
    13.784893,100.613126

Creative เสียงไม่เคยถูกใจเลยสักรุ่น
    Micro LAB เบส มีน้ำหนัก แต่แข็งไปหน่อย แหลมไม่ค่อยจี๊ด
    Altec เบส นุ่ม แต่กลางไม่ค่อยชัด
    jbl ชอบเสียง กลาง แหลม มาก

สรุป ชอบ altec มากที่สุดครับ
    .................................................................................
    ทั้งหมดนี้ความเห็นส่วนตัว เน้อ อย่าเอาไปอ้างอิงล่ะ หูแต่ละคนไม่เหมือนกัน

ชุดปัจจุบัน

x music

sub 5.1 yugo 3900

กลางแหลม jbl 2500
    Last edited by camera; 12 Jul 2007 at 14:16:39.

OverclockZone Member tanpxd's Avatar

โดยส่วนตัวผมก็ชอบ altec มากที่สุดน่ะ แต่ต้องเป็นรุ่นใหญ่ๆหน่อย ผมไม่ค่อยชอบ altec ตรงเสียงมันอู้ๆไปหน่อย แต่เบสดีครับชอบที่สุด
    Creative ไม่ประทับใจเลย สำหรับผมน่ะ เสียงใสของมันผมว่ามันแสบหูไงไม่รู้แถบเบสก็ไม่ได้เรื่องที่สำคัญ แพง

OverclockZone Member คิม's Avatar

Altec เน้นเบสอยู่แล้ว แต่เรื่องเสียงกลางกับสูงยังไม่ค่อยเปิดเท่าไร
    หากกลับไปไทยจะลองไปตบ T7700 ดูว่าเสียงเป็นไงบ้าง

ลองไปฟังดูก่อนนะครับ ก่อนตัดสินใจ

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

ผมว่าจะเอาเจ้า Altec ไปเคลมอยู่นะ ปุ่ม Vol มันบิดแล้วดังแคร่กๆ ดังสองข้างไม่เท่ากัน ต้องขยับๆ = =' ไม่รู้อยู่ในประกันไม๊

แรกๆไม่เท่าไหร่ หลังๆนี่อาการรุนแรงมาก

ที่สำคัญ มันหนักโคตร (เบส) ขี้เกียจยกไป ...

จะลองแงะเองแล้วเอาโซแน๊กฉีดที่ Vol ดีไม๊นี่

ปล.
    ลองมาฟังตามที่คนอื่นๆคอมเม้นต์ ...

Altec เสียงกลางไม่ชัดจริงๆด้วย มันออกมัวๆ

Quote Originally Posted by พีคุง View Post
    ผมว่าจะเอาเจ้า Altec ไปเคลมอยู่นะ ปุ่ม Vol มันบิดแล้วดังแคร่กๆ ดังสองข้างไม่เท่ากัน ต้องขยับๆ = =' ไม่รู้อยู่ในประกันไม๊

แรกๆไม่เท่าไหร่ หลังๆนี่อาการรุนแรงมาก

ที่สำคัญ มันหนักโคตร (เบส) ขี้เกียจยกไป ...

จะลองแงะเองแล้วเอาโซแน๊กฉีดที่ Vol ดีไม๊นี่

ปล.
    ลองมาฟังตามที่คนอื่นๆคอมเม้นต์ ...

Altec เสียงกลางไม่ชัดจริงๆด้วย มันออกมัวๆ
    ของผมก็เป็นครับ ต้องไปซื้อเสปรย์ฉีด volume หรือ contact มาฉีดอ่ะครับ อย่าใช้ โซแนคนะ

Quote Originally Posted by camera View Post
    Creative เสียงไม่เคยถูกใจเลยสักรุ่น
    Micro LAB เบส มีน้ำหนัก แต่แข็งไปหน่อย แหลมไม่ค่อยจี๊ด
    Altec เบส นุ่ม แต่กลางไม่ค่อยชัด
    jbl ชอบเสียง กลาง แหลม มาก

สรุป ชอบ altec มากที่สุดครับ
    .................................................................................
    ทั้งหมดนี้ความเห็นส่วนตัว เน้อ อย่าเอาไปอ้างอิงล่ะ หูแต่ละคนไม่เหมือนกัน

ชุดปัจจุบัน

x music

sub 5.1 yugo 3900

กลางแหลม jbl 2500
    jbl เท่าที่ดูมาหลาย ๆ ตัวแพงมาก ๆ ครับ

sub 5.1 yugo นี่ที่เซียร์มีขายรึปล่าวครับ เผื่อจะไปสอยมาใ้ช้บ้าง

ตกลงว่าได้มาแล้วครับ creative insprie 5400 ในราคา 1590 บาท ที่ฮาร์ดแวร์เฮ้าส์ฟอร์จูนครับ
    กล่องกระดาษสีน้ำตาลอ่ะครับ
    ไม่คิดมาก ใช้ได้เป็นพอ อิอิ ขอบคุณทุกความเห็นครับ

OverclockZone Member ลุงอ๊อด's Avatar
    ดอนเมือง O81-31O-8322

5000/1500 งงอะดิ อิ อิ

OverclockZone Member camera's Avatar
    13.784893,100.613126

Quote Originally Posted by soniconline View Post
    jbl เท่าที่ดูมาหลาย ๆ ตัวแพงมาก ๆ ครับ

sub 5.1 yugo นี่ที่เซียร์มีขายรึปล่าวครับ เผื่อจะไปสอยมาใ้ช้บ้าง
    ไม่ทราบครับ แต่ที่the mall งาม กับ บางกะปิมีแน่นอน

3900 พร้อม ลูกให้เลี้ยงอีก 5 ตัว (ไม่ได้ใช้ เอาใช้แต่ซับ )

OverclockZone Member Hokly's Avatar

เข้ามาเก็บข้อมูลครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks