Announcement

Collapse
No announcement yet.

นำแนะลำโพง 5.1 หน่อยครับ ราคาไม่เกิน 5000 บาทจ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• นำแนะลำโพง 5.1 หน่อยครับ ราคาไม่เกิน 5000 บาทจ้า

นำแนะลำโพง 5.1 หน่อยครับ ราคาไม่เกิน 5000 บาทจ้า ใช้กับ x-fi อ่ะครับ
    รบกวนเซียนๆหน่อย

ดันหน่อย อึ๊บ

Comment

อยากให้ลองไปฟัง microlab X3/5.1 ครับ ลองดูๆ

Comment

อ๋อเดียวแนะนำให้

ผมอยากบอกว่าของ เคถีบ จะดีที่สุดนะ เสียงใส่ดีด้วย แนะนำของดีเลยนะถ้า5.1 ราคาประมาน 3xxx งะ

Comment

อีก3-4วันไปลองฟังเสียงmicrolab X3/5.1 ของท่านtanpxd ดูครับ

Comment

ต้องฟังเองอ่ะครับ

แต่ส่วนตัวชอบเบสของ Altec มากกว่า

ของ Micro LAB มันเบสตื้นๆไงไม่รุ

ส่วนของ Creative รุู้สึกเบสมันแข็งๆ

แต่ Altec มันออกนุ่มๆ ลึกๆ

...

ยังไงก็คงต้องฟังเองแหละครับ

Comment

เหมือนกินก๋วย เตี๋ยวร้านเดียวกัน แต่อร่อยไม่เหมือนกัน

ประมาณนั้นหรือปล่าวครับ^^

Comment

Originally posted by sc View Post
                อีก3-4วันไปลองฟังเสียงmicrolab X3/5.1 ของท่านtanpxd ดูครับ
                ผมก็รออยู่ครับ

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
                  ต้องฟังเองอ่ะครับ

แต่ส่วนตัวชอบเบสของ Altec มากกว่า

ของ Micro LAB มันเบสตื้นๆไงไม่รุ

ส่วนของ Creative รุู้สึกเบสมันแข็งๆ

แต่ Altec มันออกนุ่มๆ ลึกๆ

...

ยังไงก็คงต้องฟังเองแหละครับ
                  ยืนยันอีกเสียงครับ เคยไปลองฟัง Altec เบสนุ่มมากครับฟังแล้วเคลิ้มเลย แต่ราคาไม่ค่อยนุ่มครับ เท่าที่ผมเคยเห็นของยี่ห้อนี้ไม่ค่อยสวยครับ ของ Microlab ดูดีกว่าหน่อย แต่ของ Creative มีชุด 5.1 อยู่ชุดนึง สวยถูกใจมาก แต่ไม่กล้าซื้อครับ กลัวต้องรีบเอามาขายในบอร์ดมือ 2

ตอนนี้ผมก็เล็งๆ Microlab อยู่ครับ รอไปฟังเสียงที่บ้านท่าน tanpxd ก่อนครับ
                  Last edited by soniconline; 12 Jul 2007, 13:35:01.

Comment

ขออนุญาติดันครับ

Comment

Creative เสียงไม่เคยถูกใจเลยสักรุ่น
                      Micro LAB เบส มีน้ำหนัก แต่แข็งไปหน่อย แหลมไม่ค่อยจี๊ด
                      Altec เบส นุ่ม แต่กลางไม่ค่อยชัด
                      jbl ชอบเสียง กลาง แหลม มาก

สรุป ชอบ altec มากที่สุดครับ
                      .................................................................................
                      ทั้งหมดนี้ความเห็นส่วนตัว เน้อ อย่าเอาไปอ้างอิงล่ะ หูแต่ละคนไม่เหมือนกัน

ชุดปัจจุบัน

x music

sub 5.1 yugo 3900

กลางแหลม jbl 2500
                      Last edited by camera; 12 Jul 2007, 14:16:39.

Comment

โดยส่วนตัวผมก็ชอบ altec มากที่สุดน่ะ แต่ต้องเป็นรุ่นใหญ่ๆหน่อย ผมไม่ค่อยชอบ altec ตรงเสียงมันอู้ๆไปหน่อย แต่เบสดีครับชอบที่สุด
                        Creative ไม่ประทับใจเลย สำหรับผมน่ะ เสียงใสของมันผมว่ามันแสบหูไงไม่รู้แถบเบสก็ไม่ได้เรื่องที่สำคัญ แพง

Comment

Altec เน้นเบสอยู่แล้ว แต่เรื่องเสียงกลางกับสูงยังไม่ค่อยเปิดเท่าไร
                          หากกลับไปไทยจะลองไปตบ T7700 ดูว่าเสียงเป็นไงบ้าง

ลองไปฟังดูก่อนนะครับ ก่อนตัดสินใจ

Comment

ผมว่าจะเอาเจ้า Altec ไปเคลมอยู่นะ ปุ่ม Vol มันบิดแล้วดังแคร่กๆ ดังสองข้างไม่เท่ากัน ต้องขยับๆ = =' ไม่รู้อยู่ในประกันไม๊

แรกๆไม่เท่าไหร่ หลังๆนี่อาการรุนแรงมาก

ที่สำคัญ มันหนักโคตร (เบส) ขี้เกียจยกไป ...

จะลองแงะเองแล้วเอาโซแน๊กฉีดที่ Vol ดีไม๊นี่

ปล.
                            ลองมาฟังตามที่คนอื่นๆคอมเม้นต์ ...

Altec เสียงกลางไม่ชัดจริงๆด้วย มันออกมัวๆ

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
                              ผมว่าจะเอาเจ้า Altec ไปเคลมอยู่นะ ปุ่ม Vol มันบิดแล้วดังแคร่กๆ ดังสองข้างไม่เท่ากัน ต้องขยับๆ = =' ไม่รู้อยู่ในประกันไม๊

แรกๆไม่เท่าไหร่ หลังๆนี่อาการรุนแรงมาก

ที่สำคัญ มันหนักโคตร (เบส) ขี้เกียจยกไป ...

จะลองแงะเองแล้วเอาโซแน๊กฉีดที่ Vol ดีไม๊นี่

ปล.
                              ลองมาฟังตามที่คนอื่นๆคอมเม้นต์ ...

Altec เสียงกลางไม่ชัดจริงๆด้วย มันออกมัวๆ
                              ของผมก็เป็นครับ ต้องไปซื้อเสปรย์ฉีด volume หรือ contact มาฉีดอ่ะครับ อย่าใช้ โซแนคนะ

Comment

Working...
                              X