Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปลั๊ก UPS ยี่ห้อ APC จะพ่วงยังไงดีครับ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปลั๊ก UPS ยี่ห้อ APC จะพ่วงยังไงดีครับ??

พอดีซื้อ UPS ของยี่ห้อ APC มาครับ อยากทราบว่า ขั้วปลั๊กแบบนี้ ทำยังไงถึงเสียบกับปลั๊กพ่วง 3 ตา ได้ครับผมจะเอามาใช้กับพวก ปลั๊กลำโพง,โมเด็ม,HDD External

Originally posted by sirapob View Post
    พอดีซื้อ UPS ของยี่ห้อ APC มาครับ อยากทราบว่า ขั้วปลั๊กแบบนี้ ทำยังไงถึงเสียบกับปลั๊กพ่วง 3 ตา ได้ครับผมจะเอามาใช้กับพวก ปลั๊กลำโพง,โมเด็ม,HDD External
    มีขายคับ homepro

Comment

ระวังมันจะ Overload นะครับ เสียบมากๆ

Comment

ยี่ห้อ Wonpro ครับ มี 2 แบบ แบบเป็นปลั๊กพ่วง กับ แบบหัวแปลงครับ

หัวแปลง อันล่ะ 135-150 แล้วแต่ร้าน
        ปลั๊กพ่วง 300-400 แล้วแต่ร้าน ( สายมันจะแยกเสียบได้ครับ สามารถนำสายแบบเดียวกับที่แถวมากับ UPS มาเสียบได้ )

หรือ มีอีกแบบครับ แบบเป็นปลั๊กเลย ไม่มีสายแยก แต่คุณภาพดูบ้านๆครับ ไม่มีฟิวส์ให้ด้วย อันนี้ อันล่ะ 100

เห็นที่ IT ฟอจูน รัชดาครับ ร้านอยู่ชั้น 3 ใกล้บันไดเลื่อนเลย

Comment

ปลั๊ก 3 ตา อะไรก็ใช้ได้ทั้งนั้นแหละครับ ไม่มีปัญหา

Comment

มีรูปมั้ยครับ อยากรู้ว่าหน้าตาเป็นยังไง

Comment

ผมว่า
              หาปลั๊กเก่าๆพวกที่ไว้ต่อจอ ต่อ power มาตัดต่อเองก็ได้มั้งครับ

Comment

ประมาณนี้ อ่ะครับ

ปลั๊กพ่วงที่เห็นจะเป็นสีดำนะครับ ลองเดินหาดูนะ

Comment

แจ๋มเลย ว่าจะเอามี เสียหม้อแปลง ราวเตอร์ หน่อย แต่หาหัวแปลงไม่เจอ - -

Comment

เเวะเข้ามาดู

Comment

home

Originally posted by asasjkas View Post
                      ยี่ห้อ Wonpro ครับ มี 2 แบบ แบบเป็นปลั๊กพ่วง กับ แบบหัวแปลงครับ

หัวแปลง อันล่ะ 135-150 แล้วแต่ร้าน
                      ปลั๊กพ่วง 300-400 แล้วแต่ร้าน ( สายมันจะแยกเสียบได้ครับ สามารถนำสายแบบเดียวกับที่แถวมากับ UPS มาเสียบได้ )

หรือ มีอีกแบบครับ แบบเป็นปลั๊กเลย ไม่มีสายแยก แต่คุณภาพดูบ้านๆครับ ไม่มีฟิวส์ให้ด้วย อันนี้ อันล่ะ 100

เห็นที่ IT ฟอจูน รัชดาครับ ร้านอยู่ชั้น 3 ใกล้บันไดเลื่อนเลย
                      home pro ก็มีครับ

Comment

เมื่อวานไปดูที่ เซ็นทรัล มาครับยี่ห้อ Wonpro แบบ 5 หัวเสียบ ราคาตั้ง 1,600 บาทแหนะ

Comment

Working...
                        X