Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฮาร์ดดิสก์ปกติมั้ยครับแบบนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฮาร์ดดิสก์ปกติมั้ยครับแบบนี้

ตั้งแต่ผมใช้ Vista เวลาบูตเครื่องไฟฮาร์ดดิสก์ก็จะติดนานประมาณ 4-5 นาที แล้ว เวลา shut down ฮาร์ดดิสก์จะมีเสียงดัง 3 ครั้ง ทุกครั้งที่ shut down ไม่ทราบว่าปกติป่าวครับ
    ก่อนหน้านี้ก็ไปเคลมฮาร์ดดิสก์มาเพราะว่าแบ่งพาติชั่นไม่ได้ พอได้ฮาร์ดดิสก์ใหม่อาการก็เหมือนเดิม แต่แบ่งพาติชั่นได้ครับ

เช็คbadดูงับ defegมันหน่อยคงพอช่วยได้ เช็คเรื่องความร้อนของมันด้วยก็ดี....

Comment

ไม่มี bad
      defeg บ่อยคร้ง
      อุณภูมิไม่สูง

Comment

Working...
      X