Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำการSERVICESทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำการSERVICESทีครับ

แนะนำการSERVICESทีครับ

start >> run >>> msconfig >>>> services

ว่าควรติ๊ก ถูก หน้าหัวข้อไหนมั้ง อ่าครับ ที่สำคันๆ พอดี ไปกด ผิดอยู่ดีๆ มาน ติ๊กถูก ทุกหัวหน้าให้เองเลยครับ
    ช่วยบอกทีครับนะครับ

ค่ามาตรฐานก็ตั้งไว้ให้หมดแล้วนี่ครับ

มันจะจำเป็นต้องไปปิดมันเมื่อเวลาโปรแกรมมันError แล้วซ่อมแซมหรือลบมันออก หรือไม่ก็ปิดserviceที่ไม่จำเป็นหรือดึงแรมของเครื่อง โดยความเป็นจริงแล้วไม่ต้องปิดก็ได้งับ....

Comment

เมื่อก่อนก้ไปปรับโน้นปรับนี้น่ะ แต่เด่วนี้ไม่ค่อยอยากไปยุ่งแล้ว
      เพราะ เวลามีปัญหาที่ไร กว่าจะหาเจอว่าเปนเพราะ เราไปปิด service เนี้ย มันสุดเซงเลย

Comment

พอดีเพิ่งหาเจอ ลองอ่านเล่นดูงับ....
        http://www.justusers.net/articles/ut...g/msconfig.htm

Comment

อย่าไปยุ่งเลยตรงนี้

Comment

Working...
          X