Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอโทษครับ ทำไมภาพในจอมันไม่เนียนเลย มันเป็นชั้นๆอ่ะ ทำไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอโทษครับ ทำไมภาพในจอมันไม่เนียนเลย มันเป็นชั้นๆอ่ะ ทำไงดีครับ

เวลาใช้บรัชฟุ้งๆในโฟโต้ชอปพอซูมเข้าไปใกล้ๆแล้วมันเห็นเป็นชั้นๆอ่ะครับ เวลาดูหนังHDTVก็เหมือนกันครับเป็นเพราะอะไรครับ
    สเปคเครื่องผม amd x2 3800+
    m2ne sli
    asus en7600gt silent
    samsung 932b

T_Tเวลาทำงานกราฟฟิคแล้วท้อใจมาก

เดาว่าเป็นที่ driver การ์ดจอ
    ลบตัวเก่าให้เกลี้ยง แล้วลงใหม่ดูคับ

Comment

ขอบอกว่ามาจากจอครับ

Comment

Originally posted by madra View Post
        เวลาใช้บรัชฟุ้งๆในโฟโต้ชอปพอซูมเข้าไปใกล้ๆแล้วมันเห็นเป็นชั้นๆอ่ะครับ เวลาดูหนังHDTVก็เหมือนกันครับเป็นเพราะอะไรครับ
        สเปคเครื่องผม amd x2 3800+
        m2ne sli
        asus en7600gt silent
        samsung 932b

T_Tเวลาทำงานกราฟฟิคแล้วท้อใจมาก
        เป็นชั้นๆ ยังไง ครับ รบกวนช่วย Capture รูปให้ดูหน่อยครับ

Comment

แบบนี้ครับ

ปล.จะเอาไดรเวอร์การ์ดจอ ออกให้หมดเกลี้ยงทำยังไงครับ ไม่รู้จิงๆ 3_3

Comment

เป็น เหมือน ของเพื่อนผมเลย XFX 8600GT XXX เป็นหลุมดำเพียบเลย เวลลาเล่น BF2 (ปรับสุดหมดน่ะ)

Comment

Originally posted by madra View Post
              แบบนี้ครับ

ปล.จะเอาไดรเวอร์การ์ดจอ ออกให้หมดเกลี้ยงทำยังไงครับ ไม่รู้จิงๆ 3_3
              start-->control panel-->add or remove programs-->เลือก nVidia driver-->change/remove-->ถ้าบนเมนบอร์ดมีอุปกรณ์ของ nVidia หลายตัว ให้เลือกถอนการติดตั้งเฉพาะการ์ดจอนะครับ ตามรูปที่แนบมา

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบครับ เดี๋ยวไปลองทำก่อน ^_^

Comment

น่าเป็นที่การ์ดจอครับ แต่ลองลง ไดร์เวอร์ใหม่ดูก่อนแล้วกัน

ลองสังเกตุดู เครื่องไหนใช้ Vista ที่มี Slidbar ด้านข้าง ถ้าการ์ดจอห่วย
                  มันจะไม่ Fade คือจะเห็นเป็นขอบ
                  แต่ถ้าการ์ดจอดีหน่อย ก็จะเนียน ไปกับจอเลย

แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าการ์ดจอที่ ไม่เห็น Slidebar เป็นขอบ จะทำได้ดีกับโปรแกรมแต่งภาพนะครับ

Comment

ลองเข้าไปดูใน Color Quality ดูครับ ว่ามันสูงสุดหรือยัง ตามรูปครับ Highest (32bit)

Comment

ลองเอาไดรเวอร์เก่าออก แล้วลงใหม่เรียบร้อยครับ ^_^

เป็นเหมือนเดิม 3_3

มันเป็นที่การ์ดจอป่าวครับ
                      การ์ดจอผม asus en7600gt silent

รึว่าLCDผมมันแยกสีดีเกิน 3_3" แป่วแหว่วๆๆ
                      LCD Samsung 932b 19นิ้ว สีขาวรุ่นไม่plus

คราวนี้ส่งรูปจริงมาให้ดูครับ ไม่รู้เครื่องทุกท่านจะเห็นเป็นชั้นๆเหมือนผมรึป่าวนะ ^_^"

Comment

เมื่อก่อนมันปกติรึเปล่าครับ แล้วหลังจากนั้นไปทำอะไรรึเปล่าครับ จ้องดีๆมันก็เป็นคลื่นนะครับ

" จอไม่เหมาะกับงานท่านรึเปล่าครับ "

Comment

เวปนี้ตอบเร็วทันใจมากเลยอ่ะ

เมื่อก่อนใช้จอหลอดภาพทำมะดาครับพึ่งเคยใช้LCDครั้งแรกครับใช้ปุ๊บก็เจอปัญหาเลย

ปล.ผมควรเปลี่ยนไปใช้จออะไรดีครับ

Comment

เลือกค่อนข้างยากครับ กับจอ LCD ที่ใช้งานกับ PS แบบถูกๆครับ

Comment

อาการแบบนี้เป็นที่จอครับ ถ้าต่อกับจอCRTจะไม่เป็นใช่มั้ยครับ

Comment

Working...
                              X