Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสอบถามเกี่ยวกับพัดลม PSU หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสอบถามเกี่ยวกับพัดลม PSU หน่อยครับ

คือว่าพัดลม 120mm ที่ติด PSU มันดูดเข้า หรือเป่าออก ครับ

คือเพิ่งซื้อ Delux 500watt มา แล้วตอนทาบลงเคส น๊อตมันตรงรูก็ต่อเมื่อพัดลมมันหันลงในเคส

นะครับ ถ้าเป่าออก ลมร้อนก็คงกระจายเต็มข้างในแน่เลย

หรือว่ามันดูดลมจากข้างใน แล้วเป่าออกหลังเคสอีกทีนึงครับ

ดูดครับ เข้า PSU เพื่อระบายความร้อนซิงค์ของ PSU แล้วออกทางด้านหลังครับ ถ้าให้ดีควรจะติดพัดลมช่วยดูดออกทางด้านหลัง PSU ด้วยครับ

Comment

ดูดออกนอกเคส เพราะพัดลม มันหันด้านมอเตอร์ออกนอก ถ้าติดถูกต้อง พัดลมจะอยู่หลังเคสพอดี

ของ Deluxe DL-P34A ป่ะของผมใช้รุ่นนี้ กล่องขาวเขียว
      พัดลมมันเป็นแบบ 120มม. ติดฝาเพาเวอร์ล่าง ถ้าติดถูกต้อง ด้านพัดลมจะคว่ำลง ดูดอากาศจากในเคสด้านล่างขึ้นไปเป่าพวกซิงค์และอุปกรณ์ข้างในเพาเวอร์ และออกทางตะแกรงหลังที่มีสายเสียบ อันเดียว

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
        ดูดออกนอกเคส เพราะพัดลม มันหันด้านมอเตอร์ออกนอก ถ้าติดถูกต้อง พัดลมจะอยู่หลังเคสพอดี

ของ Deluxe DL-P34A ป่ะของผมใช้รุ่นนี้ กล่องขาวเขียว
        พัดลมมันเป็นแบบ 120มม. ติดฝาเพาเวอร์ล่าง ถ้าติดถูกต้อง ด้านพัดลมจะคว่ำลง ดูดอากาศจากในเคสด้านล่างขึ้นไปเป่าพวกซิงค์และอุปกรณ์ข้างในเพาเวอร์ และออกทางตะแกรงหลังที่มีสายเสียบ อันเดียว
        โอเคครับ ตามนี้เลย

ขอบคุณท่านทั้งสองมากครับ

ตอนนี้มีพัดลม 120mm แยกต่างหาก เป่าเข้าเคสด้านข้าง1 ตัว แล้วก็ ดูดออกหลังเคสอีก 1 ตัวครับ

แต่เป็นของ Noname แรงแต่เสียง ลมไม่ค่อยแรงตามเสียงที่ดังเลย อิอิ

Comment

Working...
        X