Announcement

Collapse
No announcement yet.

cooler ตัวนี้ใช้กับบอร์ด asrock ได้มั้ย ** ด่วนครับ **

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cooler ตัวนี้ใช้กับบอร์ด asrock ได้มั้ย ** ด่วนครับ **

Cooler Master "Hyper TX (Intel)" CPU Fan/Heatsink for Intel Socket LGA775 Retail

http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=3951

ผมจะเอามาใส่กับบอร์ด asrock 775vm800 เพราะ พัดลม cpu ตัวเก่าดังมากเลยจะเปลี่ยนแล้วไม่ทราบว่ามันจะใส่กันได้มั้ยครับถ้าใส่ได้ผมก็จะซื้อเลย

ดูแล้วไม่น่าจะติดนะคับเพราะมันเป็นแบบตั้ง ถ้าจะติดก็อาจจะติดฝาข้างเคสมากกว่า ลองวัดความสูงจากบอร์ดถึงฝาข้างดูคับ แล้วไปเทียบกับซิงก์ว่าเป็นอย่างไร จะแน่นอนกว่าเด้อ

Comment

Originally posted by CBR150 View Post
      ดูแล้วไม่น่าจะติดนะคับเพราะมันเป็นแบบตั้ง ถ้าจะติดก็อาจจะติดฝาข้างเคสมากกว่า ลองวัดความสูงจากบอร์ดถึงฝาข้างดูคับ แล้วไปเทียบกับซิงก์ว่าเป็นอย่างไร จะแน่นอนกว่าเด้อ
      สรุปใช้ได้ใช่มั้ยครับผมจะได้สั่งซื้อส่วนฝาเคลสไม่ห่วงครับเครื่องผมเปลือย

Comment

มานก็ไม่น่าจะติดน้า ...แต่ไม่กล้าฟันธงเพราะไม่เคยใช้ เคยแต่ Hyper 6+ กับบอร์ด Alive ไม่ติดนะแต่หัวโผล่ข้างเคส อิๆ ผมก็เปิดฝาข้าง แต่เสียอารมณ์ที่พัดลมมันดังอ่ะ

ทำไมถึงคิดจะเล่นตัวนี้หล่ะคับ ไม่ค่อยมีใครเล่นกันอ่ะ ดูตัวอื่นไว้บ้างหรือเปล่าคับ

Comment

ตัวนี้ก็ดีนะคับ ประสิทธิภาพดี คุ้มค่า ราคาไม่แรง และเงียบ

Comment

Originally posted by CBR150 View Post
            ตัวนี้ก็ดีนะคับ ประสิทธิภาพดี คุ้มค่า ราคาไม่แรง และเงียบ
            โอนตังค์ให้แล้วนะจ๊ะ...........

Comment

มันใช้กับผมได้มั้ยช่วยฟันธงหน่อยพอดีอยู่ ตจว อยากสั่งซื้ออะครับ ถ้ามีขอลิ้งด้วยนะรำคาญเสียงมันตอนนี้

ใช่ Arctic Cooling Freezer 7 Pro (for socket 775) มั้ยครับที่ขายที่ บูสิเทค
              Last edited by samsun; 11 Jul 2007, 20:53:57.

Comment

บอร์ดโล่งๆแบบนั้นติดได้อยู่แล้วครับถ้าเป็นพวกมีheatpipeแบบasusรุ่นใหญ่ๆแบบนั้นถึงจะต้องวัดดูเอง

Comment

เอามาให้ดูคับ

http://www.tkcom99.com/index.php?is_...d29b4aeb9971ce

ของ TK อ่ะ ยืมเขามาคับ ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรเด้อ

บททดสอบใน OCZ ก็มีนะ หาดูใน review คับ

Comment

Originally posted by samsun View Post
                    มันใช้กับผมได้มั้ยช่วยฟันธงหน่อยพอดีอยู่ ตจว อยากสั่งซื้ออะครับ ถ้ามีขอลิ้งด้วยนะรำคาญเสียงมันตอนนี้

ใช่ Arctic Cooling Freezer 7 Pro (for socket 775) มั้ยครับที่ขายที่ บูสิเทค
                    แม่นแล้วคับ ไปประกาศหาในบอร์ดซื้อขายก็ได้ เซฟได้อีก 4-5 ร้อย

Comment

เจอละ รีวิวทดสอบ

http://www.overclockzone.com/zolkorn...Pro/index.html

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

ขอบคุณมากครับซื้อมาแล้วไม่มีเสียงรบกวนเลยสั่งวันนี้พรุ่งนี้ได้เร็วมากคับขนาดผมอยู่ ตจว สั่งกับ busitek และขอบคุณเพื่อน ๆๆ ในนี้ด้วยที่แน่ะนำ

Comment

Originally posted by samsun View Post
                            ขอบคุณมากครับซื้อมาแล้วไม่มีเสียงรบกวนเลยสั่งวันนี้พรุ่งนี้ได้เร็วมากคับขนาดผมอยู่ ตจว สั่งกับ busitek และขอบคุณเพื่อน ๆๆ ในนี้ด้วยที่แน่ะนำ
                            เงียบแล้วเย็นด้วยไหมคับ ช่วยรายงานผมหน่อยค้าบบ อยากรู้อ่ะ

Comment

Working...
                            X