Announcement

Collapse
No announcement yet.

Samsung 226BW vs 223BW

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Samsung 226BW vs 223BW

Samsung 223BW เป็น LCD 22" รุ่นน้องของ 226BW ที่หน้าตาภายนอกเหมือนกันเป๊ะ
    แต่ spec แตกต่างกัน โดย 223BW จะมี response time ที่ช้ากว่าอยู่ที่ 5ms

คงจะออกมาเร็วๆนี้ แต่ไม่รู้ว่าจะมีมาขายในไทยหรือเปล่า (น่าจะมีนะ)
    เห็น online shopping web ของเมืองนอกมีลงราคาขายกันแล้ว

ไปเจอ web จีน PCPOP.com ลง Photo Gallery ของ 223BW ตัวนี้ และมีภาพส่วนนึงเอามาเปรียบเทียบกับ 226BW ด้วย

ผมดูไม่ค่อยชัด แต่เหมือนกับว่าตัวซ้ายมือจะเป็น 226BW และตัวขวามือคือ 223BW

ยังมีอีกหลายรูปครับ ไปดูกันเต็มๆที่ Link นี้เลยครับ
    http://product.pcpop.com/000047752/Picture.html

จากตาผมมองจอขวาชนะขาดสำหรับผม

Comment

Originally posted by askener View Post
      จากตาผมมองจอขวาชนะขาดสำหรับผม
      คิดเหมือนผมเลย หรือว่าไอ้ 226BW ตัวนี้ ไม่ใช่ version S

Comment

รออีกรุ่นดีกว่า

Comment

แล้ว ไอ้5 ms นี่มันช้ากว่ามากมั้ย

Comment

ผมว่ามันปรับได้อ่ะครับ ไม่เห็นต้องซีเรียสเลยเรื่องความสว่าง มาดูกันที่ความถูกต้องของสีจะดีกว่า

Comment

เหอๆ

ไปถอย 931BW มาแล้วเนี่ยอะดิ
              22" มะไหว แพงเกินราคา***งกันเยอะมาก

แค่ตัวนี้ก็กินแกลบละ

Comment

จอขวา สว่างกว่าสีสดกว่าด้วย

Comment

5ms กับ 2ms จริงๆไม่ต่างกันมากเลย
                  ชอไห้ถูกล่ะกัน

Comment

แล้วมันราคาเท่าไหร่กันบ้างอ่ะ เผื่ออยากได้บ้าง

Comment

กำครับ

ผมว่าทางขวาสีมันออกซีดๆ เหมือน LG แล้วครับ

Comment

ดูกันดีดีแล้วจะรู้ว่าภาพซ้ายให้สีที่สมจริงกว่า

Comment

ความเห็นของผมนะ ผมรู้สึกว่าสีมันเพี้ยนนิดๆทั้งคู่

ทางซ้าย ออกแดงไปนิด
                          ทางขวา ออกน้ำเงินไปหน่อย

Comment

มันปรับได้ครับสีโทนร้อน โทนเย็นอะ ผมว่าปรับแล้วไม่ต่าง ทางขวาน่าจะปรับเป็นโทนเย็น แต่ถ้าปรับโหมด movie จะได้โทนร้อนแบบรูปทางซ้าย

Comment

มันแต่งภาพรึเปล่าครับ มันไม่ควรจะต่างกันมากขนาดนั้น

การตลาดให้ตัวใหม่ออกมาขายง่ายขึ้นหรือเปล่า

แต่ถ้ามันเทียบกันออกมาแล้วเป็นอย่างนั้นจริงๆ ก็ว่ากันไป

Comment

Working...
                              X