Announcement

Collapse
No announcement yet.

งงงง มากๆๆ X1650Pro 3DMark05--> 2100

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งงงง มากๆๆ X1650Pro 3DMark05--> 2100

ตัวเก่าใช้ Radeon 9600 ได้ 1400
    ตัวใหม่ X1650Pro DDR3 ได้ 2100 งงจริง
    เกิดอะไรขึ้นคับ ช่วยไขความข้องใจที

Barton 3200+
    Ram 768/400

ปล. ใช้กับ 350w ไม่แท้คับ มันเปิดติด รันได้
    เกี่ยวกับเรื่องไฟมั้ยคับ?

ไม่แน่ครับ น่าจะได้มากกว่านั้นครับ ของผม amd300+ 939@2.25 แรม 512*2 ใช้แค่ x1600pro 128M เทสได้ 4000+ เลยครับ o\c ได้ประมาณ 5000 หน่อยๆ ของคุณน่าจะได้ เยอะกว่า 2100 คับ ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ล่าสุดเลยคับ หรือไปเปิดลบลอยหยักอะไรเปล่าครับ

Comment

น่าจะไปเปิด AA ใน driver การ์ดจอมั้งครับ

(เหมือนของทาง Nvidia ที่เข้าไปปิดได้ใน Nvidia Control Panel )

Comment

Driver ตัวที่ใช้เป็นตัวล่าสุดเลยครับเพิ่งโหลดมา(7.6)
        ส่วน 3DMark05 ที่ใช้เป็นตัวฟรีครับ ยังไม่มี รีจิสโค๊ด มันปรับอะไรไม่ได้เลย
        เห็นคอนฟิกอยู่ที่ 1024*768, No-AA
        และภาพที่ออกมาไม่น่าจะเป็น AA ครับ หยักเพียบ แต่วิ่งไม่ออก กระตุกไม่ต่างจาก 9600 เลย งง

ปล.ใช้กับ Abit kv7 นะครับ จ่ายไฟ AGP Default ที่ 1.5V
        และใช้หัวจ่าย Drive A จ่ายไฟให้การ์ดจอ ไม่ได้ใช้สายพ่วงที่แถมมา
        มีตรงไหนผิดพลาดมั้ยครับ?

Comment

Originally posted by Rikimaru View Post
          น่าจะไปเปิด AA ใน driver การ์ดจอมั้งครับ

(เหมือนของทาง Nvidia ที่เข้าไปปิดได้ใน Nvidia Control Panel )
          อันนี้ไม่แน่ใจครับ ต้องกลับไปดูที่บ้านก่อน T_T
          ไม่ทราบว่ามันเป็น Default รึเปล่า รบกวนท่านที่ใช้อยู่ตอบด้วยครับ

Comment

เปิด AA ใน driver การ์ดจอมันจะไม่เกี่ยวกันครับแม้ว่าเราไม่เปิดในเกมส์ก็ตามมันก็จะมีผลต่อโปรแกรมนั้นครับ

Comment

น้อยไปมั้ง ครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                น้อยไปมั้ง ครับ
                น้อยไปมากครับ T_T

อีกคำถามคับ คนที่ใช้อยู่เคยเปิด AA เทส มั้ยครับ
                เปิดแล้วได้คะแนนประมาน 2000 รึเปล่า?
                Last edited by Spitfire; 12 Jul 2007, 13:11:07.

Comment

มันตันที่ CPU รึป่าวครับ

Comment

คิดอยู่แว๊ปนึงครับ
                    แต่ 2100 นี่มันเกินไปอ่ะ การ์ดมันดีขึ้นเยอะ ไม่น่าจะฉุดขนาดนั้น

Comment

Originally posted by kingmax View Post
                      ไม่แน่ครับ น่าจะได้มากกว่านั้นครับ ของผม amd300+ 939@2.25 แรม 512*2 ใช้แค่ x1600pro 128M เทสได้ 4000+ เลยครับ o\c ได้ประมาณ 5000 หน่อยๆ ของคุณน่าจะได้ เยอะกว่า 2100 คับ ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ล่าสุดเลยคับ หรือไปเปิดลบลอยหยักอะไรเปล่าครับ
                      ตามที่ผมเคยลอง spark x1600pro 128M 500/1000
                      3D2005 ยังได้ ที่ 4000 ปลายๆเลยครับ AMD3000+2.25GHZ ครับ ram 512*2
                      อย่างน้อยๆ ของคุณน่าจะ 3000+ อะคับ

Comment

ลืมอีก ของคุณ x1650pro แรงกว่าของผมอีกครับ แต่ system น่าจะเบากว่าผม

Comment

มาอัพเดทข่าวจ้า
                          ตกลงว่าไม่ได้เป็นที่ AA แต่อย่างใด ซีพียูก็ไม่ได้ฉุดขนาดนั้น
                          ฟันธงว่าเป็นที่ Driver ครับ
                          ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน ตัวใหม่สุด 7.6, 7.5 วิ่งไม่ออกครับ
                          Driver ที่แถมมากับการ์ดยังไหลกว่า โอ้วพระเจ้าจอร์จ
                          ตอนนี้ลงตัวอยู่ที่ Omega7.4 3DMark05 ไหลไปได้ 5100 ไม่สูงมากแต่ก็พอรับได้อ่ะครับ
                          เพื่อนๆที่ใช้ ATI อยู่ใช้ Driver ตัวไหนกันครับ

Comment

โอ้วเดียวลองไปเปลี่ยนดูบ้างดีกว่า เผื่อจะไหลกะเขาบ้าง คริคริ

Comment

เข้ามาอ่านครับเป็นเกร็ดความรู้ เพราะว่ากำลังจะเปลี่ยนไปใช้ ATI อยู่พอดี

Comment

Working...
                              X