overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: HDD ยี่ห้อ Samsung นี่คุณภาพดีไหมครับ?

OverclockZone Member Salemslot's Avatar

Question HDD ยี่ห้อ Samsung นี่คุณภาพดีไหมครับ?

ไมทราบคุณภาพเป็นไงบ้าง ไม่ค่อยเห็นมีใครกล่าวถึง ราคาถูกกว่า Seagate แต่ก็ถูกกว่านิดหน่อย

OverclockZone Member Hokly's Avatar

ผมเคยอ่านมาครับว่า เขาว่ามันเงียบสุดเลยครับ แต่ก็อย่างว่าเเหละครับพี่ ซื้อHDDมันต้องดูประกันครับ คนเลยซื้อแต่seagateกับWDกันหมดครับ เพราะมันเครมง่ายดีครับ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ดูแล้วคงไม่ค่อยประทับใจผู้ใช้งานซักเท่าไหร่มั้ง เลยมะค่อยมีใครพูดถึง จ่ายแพงกว่านิดหน่อย เพื่อของดีมีคุณภาพมันก็ถือว่าคุ้มกว่านะงับ....

OverclockZone Member kingmax's Avatar

เพื่อนผมเคยใช้ตัวเก่าแล้วน่ะครับ เป็น samsung ide 7200 รอบ แล้วลองเจอครับพวก maxtor ide 7200 รอบด้วยกัน maxtor เร็วกว่าแบบรู้สึกได้ครับ แต่ samsung ดีคือเงียบมากๆเลยงับ ได้อย่างก็เสียอย่างคับ มันช้ากว่านิดนึงเลย ได้เสียงที่เงียบกว่า

OverclockZone Member Drunk's Avatar

ผมซื้อ Harddisk Samsung 80 G มือ 2 มา มันมีเสียงดังมากครับ เหมือน Harddisk รุ่นเก่าๆ อย่างไงไม่รู้ ใช้ไปได้ไม่เท่าไรก็เครื่องช้า แฮ้งค์ แล้วก็ดีเท็คไม่เจอ ตามลำดับ แต่ยังโชคดีครับ มือสองก็ยังมีประกัน เลยจัดการเคลมซะเลย ได้ของใหม่มาเงียบดีเหมือนกัน แต่ช่วงเคลมซื้อของ Western มาใช้ซะก่อน เลยขาย Harddisk Samsung เป็นมือหนึ่งไปเลย แต่ราคามือสอง
    ใช้ Western ก็เงียบดีครับ เงียบมากๆ ขนาดใช้ 2 ตัวนะเนี่ย ยังไม่มีเสียงเลย แต่นานๆ ไปสักปี จะดังหรือปล่าวไม่รู้ อิอิอิ

OverclockZone Member @MoNsTeR@'s Avatar

อันนี้เรื่องผมเองน๊ะเจอเองจริงน๊ะ ร้านเกมส์ผม21 เครื่อง เปิดไป2ปี Badไป4ลูก เอง นอกนั้นห่อผ้าทุบไปเครมก่อนหมดประกัน รุ่น spin point มั้งจำไม่ได้ ไม่มีดังซักลูก

ตัวอย่างที่ไม่ดี ผู้ปรกครองควรให้คำแนะนำ

vasag's Avatar

ลูกหลานควรพิจารณา

OverclockZone Member ekaphop's Avatar

Quote Originally Posted by @MoNsTeR@ View Post
    อันนี้เรื่องผมเองน๊ะเจอเองจริงน๊ะ ร้านเกมส์ผม21 เครื่อง เปิดไป2ปี Badไป4ลูก เอง นอกนั้นห่อผ้าทุบไปเครมก่อนหมดประกัน รุ่น spin point มั้งจำไม่ได้ ไม่มีดังซักลูก

ตัวอย่างที่ไม่ดี ผู้ปรกครองควรให้คำแนะนำ
    เทคนิคนี้ห้ามลอกเลียนแบบ หากไม่มั่นใจจริง

OverclockZone Member mcunn's Avatar

อืมม hdd notebook ที่ผมเอามาต่อ external box
    มันก็ใช้ได้ดีนะครับ
    ไม่มีปัญหาอะไร

ทางร้านเค้าบอกว่า hdd samsung กินไฟน้อยกว่า seagateครับ
    เสียบ usb แบบรูเดียวได้ ถ้าเป็น seagate ต้องเสียบสองรูครับ
    เลยลองเอามาใช้ดู
    ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ

^^

ผมว่าที่มันไม่ดังน่าจะเป็นมาจากประกันครับ

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

หาซื้อยาก และประกันไม่ค่อยน่าเชื่อถือ
    ------------------------------
    ส่วนคุณภาพก็ไม่ได้โดดเด่นถึงขนาด ต้องหาซื้อมาเป็นเจ้าของให้ได้
    ------------------------------
    นี่คือที่มาของการไม่ติดตลาดของสินค้าครับ
    พูดง่ายๆไม่ได้เด่นกว่ายี่ห้ออื่นที่ขายๆหาซื้อกันง่ายๆไงครับ

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

Wd แจ๋ม Com7

OverclockZone Member

เพื่อนผมเคยใช้นะคับ แต่เป็นรุ่นเก่าใช้มา6ปีได้ ถือว่าดีในระดับ1เลย
    เพราะเห็นเพื่อนทำหล่นพื้นเป็นว่าเล่น แต่ยังไม่ขึ้นBad (อันนี้สงสัยดวงดีมากกว่า) แต่ถ้าให้เลือก เลือกWDจะดีกว่าคับ เพราะประกันค่อยข้างชัวกว่า ของSAMSUNG ยังไม่เคยเคลมเลยไม่รู้ประกันดีไหม

OverclockZone Member microsoft™'s Avatar

ใช้ดีเหมือนกันครับ แต่ศูนย์เคลม SIS อยู่ที่ไหนก็ไม่ยู๊อ่า..

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

ประกันsynnexแหล่มกว่า วันก่อนก็เพิ่งไปเทินบอร์ดใหม่มาอีกและ ได้ตัวใหม่ตามเคย เค้าแทบจะไม่เทสเลย 10นาทีได้ของเลย เหอะๆๆๆ ตัวนี้รอบที่2และ sencer ความร้อนมานเอ๋อๆ เลยไปเทินซะเลย 5*5*5

OverclockZone Member Mr.T's Avatar

ทุบแล้วเอาไปเครมก่อนหมดประกัน ทำอย่างนี้ไม่ดีนะครับ

OverclockZone Member newsgau's Avatar

ใช้งานปีแรกก็ปกติดี แต่ปีหลังๆ ไม่รู้ว่าจะดีได้นานแค่ไหน

OverclockZone Member CK's Avatar

ใช้อยู่ไม่เคยเสียเลิยไม่รู้ว่าบริการเป็นไง......อื่นๆก็รู้สึกว่าเหมือนๆกัน

OverclockZone Member drmanabae's Avatar
    เทศบาลเมืองรังสิต

SAMSUNG HD154UI 1.5 Tb 5400 rpm เงียบ เอาไว้เก็บข้อมูล ไม่มีเสียง HD ให้ได้ยินเลยอ่า

ประกัน 5 ปี อีกตังหาก ถ้าจะเล่น WD ต้องเล่นตัว Black ไปเลยครับ

แล้วกล่องซัมซุงเค้ามีมาให้เลยก็คิดว่าเวลาใส่ลังขนส่งมาคงจะปลอดภัยระดับนึ่งเระครับ

OverclockZone Member Benz_36's Avatar
    Chonburi, R.S.107

โอ้ว กระทู้เมื่อ 3 ปีก่อน -.-

OverclockZone Member wutnan555's Avatar

ไม่ ดี 100 เปอร์เซน

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks