Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถาม/ขอความเห็นทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถาม/ขอความเห็นทีครับ

คือผมซื้อLcd TV 32นิ้วมาแล้วอ่ะครับ คราวนี้กำลังเล็งๆหาการ์ดอยู่ ใจจิงว่าจะเล่น8600gt256MB SLI (คือจะต่อ2ตัวอ่ะครับ) อ่อของforsaอ่ะครับเพราะมันประกัน L/Tด้วย ทีนี้ผมไม่ทราบว่าจะเอามาเล่นกับ32นิ้วของผมไหวหรือป่าวอ่ะจิครับ รบกวนถามพี่ๆเพื่อนๆด้วยครับอยากได้ข้อแนะนำ ขอบคุณครับ

ถ้าจะเล่น SLI สู้เอา 8800 ตัวเดียวไม่ดีกว่าเหรองับ

Comment

อัดรุ่นใหญ่ตัวเดียวดีกว่าครับโอกาสแฮ้งน้อยกว่าด้วยครับ

Comment

งื้มๆๆ 2เสียงแระ เริ่มลังเล ฮ่าๆๆๆ ขอบคุณครับที่แนะนำ

Comment

8800GTS ตัวเดียวง่ายกว่าครับ เอามาเล่นเกมส์ใช่มั้ยครับ
          ถ้าเล่นกับ LCD TVต่อผ่านช่องD-subมันก็ทำความละเอียดสูงสุดแค่ 13xx*7xx เองครับ ใช้การ์ดจอกลางๆก็ไหวครับ

Comment

8800GTS ตัวเดียวดีกว่าครับ มีน้อยเกมส์ครับ ที่ Support SLI แบบเต็มที่

Comment

แง่มๆๆ สมมุตินะครับ ถ้าผมเอา8800gtsต่อSLI กับ LCDTV 22 นิ้วแทนอ่ะครับ(คือใจจิงอยากจะต่อSLIอ๊ะ)อาจจะต้องขาย32นิ้วมาใช้22นิ้ว T T พี่ๆเพื่อนๆ คิดว่าไงอ่ะครับรบกวนขอความคิดเห็นหรือข้อแนะนำด้วยครับ

Comment

เจ๋งแน่ๆครับแรงมากแต่ผมว่าสิ้นเปลืองโดยใช่เหตุครับ "8800GTS ตัวเดียวดีกว่าครับ มีน้อยเกมส์ครับ ที่ Support SLI แบบเต็มที่"(Gearhead)ส่งผลกับคะแนนเทสกับเกมส์บางเกมส์เท่านั้นครับที่เหลือผลมันไม่ได้พุ่งชัดเจนครับ

ตัวเดียวก็โอเคครับความเห็นผม

Comment

ผมว่าตอนนี้ยัง SLI ก็ยังไม่น่าเล่นครับ ถ้าจะเอา 8800GTS 2 ตัว ผมก็ยืนยันว่าเอา 8800GTX ตัวเดียวกว่าครับ ลองเช็คดูก่อนครับ ว่า LCDTV ของท่านใช้ความละเอียดเท่าไร ถ้ามองในแง่ความคุ้มค่า เฟรมเรตที่เพิ่มขึ้นมา ยังไม่คุ้มกับการ์ดอีกใบที่เพิ่มเข้าไปครับ แต่ถ้าไม่เดือดร้อนเรื่องงบ เน้นลื่นอย่างเดียว ก็ไม่ว่ากันครับ เงินของท่าน
                  " เราเตือนคุณแล้วนะครับ "

Comment

ummmm สงสัยจะได้ข้อสรุปแระครับ เดี๋ยวเย็นนี้ไปซื้อ8800GTX ตัวเดียวมาใส่ดีก่า
                    อ่อ ขอขอบคุณ ทุกๆท่านที่เข้ามาให้ข้อคิด/คำแนะนำนะครับ ^^"

Comment

Working...
                    X