Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถาม เรื่อง asus a8m การ์ดจอ geforce 6100

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถาม เรื่อง asus a8m การ์ดจอ geforce 6100

ซื้อ asus a8m มาแล้วค่ะ การ์ดจอ geforce 6100 คือเวลาเล่นเกมส์อ่ะค่ะ อุณหภูมิ cpu มันแค่ ประมาณ 40 องศาเอง แต่ว่าพอเข้าไปดูการ์ดจอ แล้วอุณหภูมิมันตั้ง 70กว่าองศาแน่ะ อย่างงี้นี่ถือว่าเครื่องผิดปกติ หรือป่าวค่ะ คือเห็นแต่ว่า cpu จะร้อน แต่นี่กลับเป็นGPU ร้อนแทนอ่ะ แต่พอใช้งานปกติ อุณหภูมิ GPU ก้ออยู่ที่ 50 องศานะ ถือว่าร้อนไหมค่ะ แต่ว่าCPU จะอยู่ที่ 38 องศาอ่ะ ไม่ทราบว่าเครื่องของคุณ เป็นแบบนี้หรือป่าวค่ะ
Working...
X